Hỏi cách chỉnh xupap cho xe suzuki FX 125cc

M
Bình luận: 2Lượt xem: 11,829

mr.pham_bmt

Tài xế O-H
Xin cho hỏi xe fx của em. Em đã căn chỉnh lại xupap cho nó, xupap của nó không có ốc để căn chỉnh. Nó dùng miếng chêm để căn khe hở vậy nên hơi khó căn chỉnh. Em đã căn khe hơ của nó bằng cách dùng lưỡi dao lam để lia qua khe hở, dao lam lia qua dễ dàng hơi có độ dơ chút ít thôi cho cả hai khe hở xupap. Xupap xả hơi đỡ hơn chút. Như vậy có đúng không? Em cho nổ máy chạy ok nhưng hơi kêu có tiếng tích tích ở đầu máy kêu nhỏ thôi em nghi là do xích cam, nhưng xích cam rất căng. Hay là do khe hở xupap nó lớn quá nên kêu tích tích. Cho em hỏi thêm cách đặt tầm nổ đúng nhất. Em đã đặt rồi nhưng hơi nghi ngờ xe có 4 xupap anh nhe 2 trục cam riêng biệt (dohc). Em đã đặt như sau: pistong lên điểm chết trên em cho xupap xả chớm đóng tức là vẫn mở chút ít. Ít thôi. Xupap nạp chớm mở. Như vậy đúng chưa a. Xin các anh trả lời sớm.

hung dong anh

Tài xế O-H
Ðề: Hỏi cách chỉnh xupap cho xe suzuki FX 125cc

Bạn muốn căn chỉnh nấm của xe Zuzuki Fx 125 thì việc đầu tiên là phải ra chợ mua một Bộ thước lá căn rồi sau đó bạn mới có thể kiểm tra khe hở của sup pháp được . Hai súp pháp xả bạn nên để ở khe hở là 0,15mm còn hút thì 0,10 là ok còn về tầm cam thì bạn quay vấu cam của trục hút về phía cổ hút , vấu của trục xả quay về phía cổ xả . Lúc này bạn để ý ở hai đầu trục cam sẽ có hai dấu gạch ngang ở hai đầu trục , hai dấu gạch ngang này năm ngang phẳng với mặt của đầu bò là OK

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên