[Hỏi] Cách nào nhìn vào 2 động cơ và khẳng định là động cơ nào cao tốc hơn

huynguyenmbv
Bình luận: 7Lượt xem: 1,227

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Em có 2 động cơ có tốc độ cực đại khác nhau xa, làm cách nào phân biệt được động cơ cao tốc hơn( dựa vào những bộ phận nào).Không phân biệt giữa máy xăng và dầu,vẫn có máy dầu có tốc độ cao hơn máy xăng mà
Em không dám qua mắt các tiền bối,tạo ít câu hỏi để chém gió vừa để củng cố kiến thức.
TRả lời đúng không có thưởng:37:=))=))=))

vantuanmy90

Tài xế O-H
Em thì nhỏ tuổi non kinh nghiệm và đang còn đi học đều em có tinh thần học hỏi nên tham gia cho mở rộng kiến thức em trả lời sai mấy a đừng cười nha mà chỉ bảo cho em nhiệt tình nha, theo em thì dựa vào hình dáng bên ngoài của động cơ không phải động cơ to là tốc độ cao mà là lắp trên xe gì, xem quanh động cơ các ký hiệu động cơ 1 dãy hay động cơ chữ V,W tất nhiên là V,W phải hơn rồi, rồi xem thử có tuabin tăng áp không.

FIRENZARD

Tài xế O-H
Chém tí xem đúng không nhé, đầu tiên là dựa vào kích thước, độ dày mỏng của bánh đà. Bánh đà nhỏ, mỏng, nhẹ hơn dùng cho động cơ có tốc độ cao hơn và ngược lại. Tiếp đến có lẽ là hình dạng, trọng lượng piston, trục cam...cái này không dám chém bừa :2:

dream2012

Tài xế O-H
Để phân biệt thì xem đc có bao nhiêu xi lanh,bố trí theo dạng nào,có dung tích tổng bao nhiêu cc,có bao nhiêu van supap,trục cam thuộc loại nào,hệ phun xăng loại nào có hệ thống bổ trợ hay ko?nói chung còn nhiều thứ nữa nhưng để ae khác còn chém tiếp.

echden1586

Tài xế O-H
Cái này chắc em cũng ko dám chắc cú nhưng mà động cơ cao tốc liên quan đến :dl tỷ số lén,cấu tạo động cơ... đầu tiên xem nó có mấy xilanh đã, có tăng áp ko? , số cổ hút cổ xả trên mỗi xilanh.

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Em thì nhỏ tuổi non kinh nghiệm và đang còn đi học đều em có tinh thần học hỏi nên tham gia cho mở rộng kiến thức em trả lời sai mấy a đừng cười nha mà chỉ bảo cho em nhiệt tình nha, theo em thì dựa vào hình dáng bên ngoài của động cơ không phải động cơ to là tốc độ cao mà là lắp trên xe gì, xem quanh động cơ các ký hiệu động cơ 1 dãy hay động cơ chữ V,W tất nhiên là V,W phải hơn rồi, rồi xem thử có tuabin tăng áp không.
b
Các bác nói chung chung quá, hãy chỉ ra 1 kết cấu và lý giải bằng lý thuyết xem thế nào

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Chém thử xem đúng không nhé: :))
Nhìn thân động cơ bên ngoài có thân của hành trình piston ngắn hơn (Thanh truyền ngắn hơn)là động cơ có tốc độ cao hơn.
Phân tích lý thuyết: Hành trình trình một chu vi hình tròn của tâm thành truyền quay quanh cốt máy, hành trình nào có chu vi nhỏ (ngắn) hơn thì tốc độ sẽ cao hơn.
Sai không chém nhé :))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên