Hỏi cách reset chế độ Auto nâng kính

anhthai89
Bình luận: 51Lượt xem: 15,167

hungem

Tài xế O-H
Thế cắt bỏ 3 dây đó nó có bỏ đuợc chế độ auto ko bác cho nó lên xuồng như bình thuờng thôi
- Không được đâu bạn,bảng mạch MASTE nó tích hợp trên ấy rồi
- Nếu bạn muốn thử nó có hoạt động không,bạn không nên cắt dây,rút ghim khóa rút dây ra nhé

anhthai89

Tài xế O-H
bạn chụp hình cái tay mô tơ đi mình chỉ cho
bác chỉ cho em với

Ts.racing

Tài xế O-H
Phận ngu dốt nên đành hóng vậy :)
P/s : các bác có thể cho em biết 5 dây ở moto đó là những dây nào được không ạ
2 dây đổi chiều motor, 3 dây còn lại nhận tín hiệu lên hết và xuống hết tức là tầm lền xuống. thằng toyota nó dùng bằng cơ nên phải tháo motor ra và căn tầm lại cho nó. tháo cái nắp bằng nhôm ngay chổ nhông chuyền bạn nhé.

Ts.racing

Tài xế O-H

LeDinhVu

Tài xế O-H
nay em thay 1 con mô rơ nâng kính cửa lái sau khi thay xong lắp vào thì cứ khi kính đang ở giữa ( nửa dưới) thi bấm kính lên khi lên đến kịch tầm thì cứ nhả tay ra khòi nút thì kính nó lại tự động xuống vị trí giữa. đã reset theo kiểu bấm kịch giữ 5-7 dây rồi nhả nhưng cũng không được. cho em hỏi còn cách nào reset nữa không các bác
Quả này cụ gắn mô tơ vào nhưng khi tháo ra thay cụ đã ko để ý hành trình của mô tơ đang nằm vị trí nào.và khi cụ gắn vào,hành trình đã thay đổi.mô tơ sẽ trở về vị trí ban đầu.cụ tháo ra lại và chạy không tải xem như thế nào.chúc cụ mau chữa lành bệnh em nó @@

tannat711

Tài xế O-H
hóng phần này. cũng hơi ngu về phần này :)
2 dây đổi chiều motor, 3 dây còn lại nhận tín hiệu lên hết và xuống hết tức là tầm lền xuống. thằng toyota nó dùng bằng cơ nên phải tháo motor ra và căn tầm lại cho nó. tháo cái nắp bằng nhôm ngay chổ nhông chuyền bạn nhé.

huynhmotors

Tài xế O-H
thế có cách nào mà bỏ chế độ auto đi được không bác
Cụ làm theo cờ líp này nhé :
Ở đoạn ông tây cầm mô tơ cụ cho khóa On cắm giắc điện vào mô tơ , rứt ra cắm vào như cờ líp , nâng công tắt lên cho mô tơ quay 4 giây ( đếm 1-4 là ok ) , lắp mô tơ lại như cờ líp là ok.
Đoạn cờ líp nào chưa hiểu cụ cứ hỏi con nhé

giacvecad

Tài xế O-H
Xin thưa các bác, em có tài liệu của xe này, hi vọng các bác làm được( ngoại trừ là có hư hỏng thì các bác phải kiểm tra nhé). Qui trình này dùng cho cả xe vn và usa chắc được luôn( vì nó nói là except TMC made). Các bác đọc đúng qui trình cho các công việc nhé: thay thế, sữa chữa, cài đặt lại....

tuantu882

Tài xế O-H
Cụ làm theo cờ líp này nhé :
Ở đoạn ông tây cầm mô tơ cụ cho khóa On cắm giắc điện vào mô tơ , rứt ra cắm vào như cờ líp , nâng công tắt lên cho mô tơ quay 4 giây ( đếm 1-4 là ok ) , lắp mô tơ lại như cờ líp là ok.
Đoạn cờ líp nào chưa hiểu cụ cứ hỏi con nhé
bạn làm theo clip này đúng đấy.mình đã thử và Oki.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên