Hỏi về cảm biến tốc độ xe

anhnoi.oto
Bình luận: 6Lượt xem: 1,798
R

rollroy123

Khách
theo em biết thì cảm biến này được lắp đặt trên đồng hồ loại kim.Nó bao gồm một nam châm quay bằng cáp đồng hồ tốc độ, chuyển động quay làm cho công tắc đóng và mở.công tắc lưỡi gà đóng và mở 4 lần khi cáp quay 1 vòng

R

rollroy123

Khách
Em trả lời thế này cho bác nhé các tín hiệu từ vị trí đóng mở của công tắc lưỡi gà sẽ được đưa trực tiếp tới ECU mà không qua bộ chuyển đổi xung nhờ tín hiệu sóng vuông.ECU sẽ điều khiển tỉ lệ hòa khí phù hợp khi tăng tốc hoặc giảm tốc.

anhnoi.oto

Tài xế O-H
Cảm ơn bác nhiều. e nghĩ nó còn báo về ECU để làm tín hiệu cho 1 số hệ thống khác nữa. Tại vì e nhìn thấy trên bảng taplo còn có đèn báo ESC mà.

virtuebaron

Tài xế O-H
Ðề: HELP ! Hỏi về cảm biến tốc độ xe loại công tắc lưỡi gà

Các bác cho e hỏi trong cảm biến tốc độ xe loại dùng dây cáp mềm có công tắc lưỡi gà. Công tắc này báo tốc độ động cơ được dùng để làm gì và cho bộ phận nào vậy
theo như em được biết thì công tắc này được gắn ở trục cảm biến (tốc độ) chính. Một mô tơ có gắn có gắn các nam châm bên trong được gắn trên trục dẫn động bánh răng của hộp số hay trục thứ cấp. Khi trục quay được 1 vòng, nam châm kích thích công tăc lưỡi gà , làm nó dinh ra tín hiệu. Tín hiệu này tương ứng với áp suất ly tâm trong hộp số điều chỉnh thủy lực hoàn toàn, được gửi đến ECU, ECU sử dụng nó để điều khiển thời điểm chuyển số và hoạt động của ly hợp khóa biến mô. :lx

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên