Hỏi về cục màu đen trên xe Toyota. Nối với bình xăng và trong đó có than......Nói chung không rõ lắm

L

linhbn1992

Khách
Hỏi về cục màu đen trên xe Toyota vios 2005. Nối thông với bình xăng và trong đó có than......Nói chung không rõ mục đích của nó lắm. Mong ACE nào gặp rồi giúp đỡ nói cụ thể về cái này cho mình với. Nõi rõ giúp mình công dụng và đường đi của các ống nối với nó... Thank!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Hỏi về cục màu đen trên xe Toyota vios 2005. Nối thông với bình xăng và trong đó có than......Nói chung không rõ mục đích của nó lắm. Mong ACE nào gặp rồi giúp đỡ nói cụ thể về cái này cho mình với. Nõi rõ giúp mình công dụng và đường đi của các ống nối với nó... Thank!
Bác update hình ảnh để đảm bảo tính nghiêm túc của bài viết.Nếu không bài viết sẽ bị delete.

tuananh2019

Tài xế O-H
nó là bình hơi xăng thừa bạn ah! nó có đường ống đi tù bình xăng tới hộp đó và từ hộp đó lên cổ hút của động cơ. mục đích là tận dụng lượng hơi xăngt thừa trong bình xăng được đưa lên để tham gia quá trình cháy. hộp đấy được dk bằng một van điện khi hơi xăng nhiều nó sẽ mở để dẫn hơi xăng lên cổ hút và báo check khi bình đó bị tắc do hơi xăng làm chương nở than hoạt tính có trong bình đó

bungati2012

Tài xế O-H

bộ lọc hơi xăng bác ạ.nếu hơi xăng bay ra ngoài thì thường có mùi
nên nhà chế tạo cho nó đi vào cổ hút,tạo thành 1 vòng tuần hoàn.nên ko có hơi xăng bay ra ngoài

Engine 16

Thợ Phụ !
Đây là bộ lọc hơi xăng.bên trong có chứa than hoạt tính và 1 màng lọc khí trời.khi xe chạy hoặc đang nổ .có sự luân chuyển xăng trong bình chứa sinh ra áp xuất hơi xăng trong bình.nếu như nó bay ra ngoài ảnh hưởng đến môi trường và rất nguy hiểm <cháy nổ > vì vậy nhà sản xuất tạo ra bầu lọc này để sử giụng sạch xẽ hơi xăng không cho ra ngoài.xe đời cũ và xe đời mới bình lọc này đều có 3 cửa 1 vào bình xăng 1 vào cổ hút 1 lấy khí trờiqua 1 màng lọc bụi bẩn bên trong bính.xe cổ thì nó lấy trực tiếp lúc nào nó cũng hút vào động cơ qua bình lọc xe đời mới ống hút trên cổ hút qua 1 van điện điều khiển do ECU nó lấy từng lúc do ECU tính toán nếu có vấn đề gì nó hay báo lỗi là EVAP đó .vài ý kiến góp ý cho chủ thớt nha.

L

linhbn1992

Khách
Đây là bộ lọc hơi xăng.bên trong có chứa than hoạt tính và 1 màng lọc khí trời.khi xe chạy hoặc đang nổ .có sự luân chuyển xăng trong bình chứa sinh ra áp xuất hơi xăng trong bình.nếu như nó bay ra ngoài ảnh hưởng đến môi trường và rất nguy hiểm <cháy nổ > vì vậy nhà sản xuất tạo ra bầu lọc này để sử giụng sạch xẽ hơi xăng không cho ra ngoài.xe đời cũ và xe đời mới bình lọc này đều có 3 cửa 1 vào bình xăng 1 vào cổ hút 1 lấy khí trờiqua 1 màng lọc bụi bẩn bên trong bính.xe cổ thì nó lấy trực tiếp lúc nào nó cũng hút vào động cơ qua bình lọc xe đời mới ống hút trên cổ hút qua 1 van điện điều khiển do ECU nó lấy từng lúc do ECU tính toán nếu có vấn đề gì nó hay báo lỗi là EVAP đó .vài ý kiến góp ý cho chủ thớt nha.
Cho mình hỏi 1 ống thông với khí trời để làm gì và đối với xe đời mới thì khi nào nó hoạt động.

nguyentuanstone

Tài xế O-H
Cho mình hỏi 1 ống thông với khí trời để làm gì và đối với xe đời mới thì khi nào nó hoạt động.
Trên xe đời mới ống thông với khí trời đó để thoát khí đã lọc hơi xăng khi xe không hoạt động, còn khi xe hoạt động và van EVAP mở thì nó lại dẫn khí trời vào như hình vẽ minh họa

luong oto

Tài xế O-H

theo tôi nghĩ đó là bình tích hơi xăng loại dùng than hoạt tính.một đầu nối với đường ống nạp sau bướm ga,một đường nối từ bình xăng lên và một đường nối với khí trời.khi xăng bốc hơi sẽ được lõi than giữ lại và đưa vào đường nạp.:35:
:35:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên