hỏi về dây cuaroa

sinhduong1410
Bình luận: 16Lượt xem: 1,283

sinhduong1410

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi với.em đang lơ mơ về cái khoản này
xe có dây cuaroa kéo hết tất cả phụ tải như là máy phát,bơm lái,lốc lạnh thì nó có quy luật j hay k nhỉ hay là chỉ tháo ra rồi nhớ rồi ráp vào thôi
em thay dây cuaroa 2 con attis mà lần nào cũng lộn.loay hoay mãi mới nhớ đc.
nó có quy luật chung nào k các cụ chỉ giúp em với

oto_lc

Tài xế O-H
xe có dây cuaroa kéo hết tất cả phụ tải như là máy phát,bơm lái,lốc lạnh thì nó có quy luật j hay k nhỉ hay là chỉ tháo ra rồi nhớ rồi ráp vào thôi
Lộn là sao cụ nói rõ được không. Hay láp ko đúng kiểu

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Theo e là chả có quy luật gì cả đâu. Cái này phải cố mà nhớ thôi. Có điểm lưu ý là dây curoa bao giờ cũng phải ôm vào puly trục cơ >2/3 chu vi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có quy luật chứ, nhưng phải học ở trường cơ. Dưới góc độ thợ thuyền thì chỉ có quy luật là phải quan sát thật kỹ trước khi tháo ra

baotohalong62

Tài xế O-H
nếu dây bị đứt thì làm sao mà quan sát được.theo mình nhà chế tạo có quy luật đó.còn thay dây cũ nắp mới thì quan sát được.có thể nhờ thầy phạm vỵ giải thích giúp vấn đề này.

NgocDuy979

Tài xế O-H
Theo tôi nghĩ thì dây curoa thì không có j phức tạp cả ta cứ lấy buli trục cơ làm điểm đầu và quấn theo chiều thuận của kim đồng hồ là ok. Và nhớ nếu dây curoa mà có chiều mũi tên, nếu không có thì mặt chữ hoặc số quay ra ngoài chiều mà chúng ta có thể đọc được thế là đảm bảo.

doanhnguyen90

Tài xế O-H
Chán cụ thật, nếu không nhớ thì tư duy 1tẹo, ướm vào dần sao cho dây phải đủ độ ôm các puly là ra. Nếu ko tư duy được thì mang cái điện thoại ra chụp cho phát trước khi tháo

trung_thanh549

Tài xế O-H
Nhìn tăng đưa, tăng đưa trơn thì ứng với mặt trơn của đâu curoa còn tăng đưa là buly có răng dọc thì ứng vs mặt răng của dây curoa. Quan trọng là phải nhớ "hình" nó, cẩn thận hơn thì nên chụp hình nó trước khi tháo. Mệnh chỉ biết vậy tôi hà! :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên