hỏi về gentra

L
Bình luận: 19Lượt xem: 2,958

lamhong

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi xe gentra cứ tháo ác quy ra sau đó lắp vào thì máy nổ rung giật và ga ko thể lên được và có khi chết máy.em đã vệ sinh kim phun. thay lọc , buri,mobin,dây cao áp,máy ko báo check,em ko co máy đọc nên ko biết bắt đầu từ đâu.xin các bác giúp em với

congtuxuthanh

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi xe gentra cứ tháo ác quy ra sau đó lắp vào thì máy nổ rung giật và ga ko thể lên được và có khi chết máy.em đã vệ sinh kim phun. thay lọc , buri,mobin,dây cao áp,máy ko báo check,em ko co máy đọc nên ko biết bắt đầu từ đâu.xin các bác giúp em với
Sao lại là" cứ tháo" hả cụ! Cụ tháo làm gì đấy!

lamhong

Tài xế O-H
em đã vệ sinh hết rồi mà vẫn thế gangty ko nhỏ bác ạ.em tháo ra bão dưỡng củ đề.rối máy phát.sau vài lần tháo ra thì em tháo thêm vài lần nữa để thử và vẫn bị vậy.cứ nổ rung 1 lúc thì lại binh thường

lububu

Tài xế O-H
ga lên không lên được à bạn . bạn kiểm tra lọc xăng và bơm xăng chưa ? nếu không phải bác chém nhẹ tý .

congtuxuthanh

Tài xế O-H
em đã vệ sinh hết rồi mà vẫn thế gangty ko nhỏ bác ạ.em tháo ra bão dưỡng củ đề.rối máy phát.sau vài lần tháo ra thì em tháo thêm vài lần nữa để thử và vẫn bị vậy.cứ nổ rung 1 lúc thì lại binh thường
Trước khi cụ tháo thì có bị như vậy không, mà thực ra xe cụ là bị mất galangty hay là oà ga vậy, đọc bài của cụ lúc thì cụ bảo thấp gangty lúc thì bảo là không nhỏ gangty!
Hiện tại xe của cụ có phải là galangty cao và khi nóng máy thì lại bình thường và ga vẫn bốc phải không

lamhong

Tài xế O-H
xe vẫn nổ gangty được nhưng rung như bỏ mất 2 máy ý.em củng ko bít là xe bị từ lúc nào.hôm đó tháo ra bão dưỡng đề thi mới vậy và giờ lúc nào tháo ra củng bị.đã cắm máy nhưng ko có lỗi gì

cong3010

Tài xế O-H
Mình cũng bị một lỗi mà không rõ nguyên nhân về loại xe này đời 2009. Trước khi tháo họng ga ra vệ sinh thì bình thường, khi tháo họng ga thì không tháo cọc bình, khi lắp vào thì tốc độ không tải tăng gần 2000 vòng/ phút. Tháo cọc bình ra hy vọng xóa lỗi mà không được. Hao xăng, chủ xe la quá trời luôn. Nhân tiện nhờ các bác trả lời giùm luôn.

lamhong

Tài xế O-H
em tả cụ thể na.xe em gentra đời 2009 là xe taxi chạy được 22 vạn rồi.1 hôm em tháo ác quy ra để bảo dưởng củ đề bảo dưỡng xong lắp ắc quy vào đề phát nổ ngay nhưng máy lại nổ rung giật như bỏ mất 2 máy.mà ga ko lên được có lúc lại chết máy.em chỉ tháo củ đè ra ko động chạm vào đâu cả.nhưng cứ để máy nổ rung ko ga khoảng 5 phút thì lại nổ êm và ga lai binh thường.nhưng em thử lại tháo ác quy ra đẻ khoảng 5 phút sau lắp vào máy lại nổ lọp bọp lắm và ga củng ko lên được.hnay em đã vệ sinh buri.họng ga.lọc gió.đã thay cảm biến oxi,bù ga.cảm biến chân ga.cảm biến lưu lượng khí nạp.cảm biến áp suất cổ hút.thay cả giàn kim phun.mobin.dây cao áp.buri.lọc xăng,bơm xăng.và em củng đã mượn hộp đen khác lắp vào mà vẫn vậy.(lúc nóng củng như nguội các bác nhe.cứ tháo ac quy ra là máy bị rung giật) các bác giúp em với em xin cảm ơn.bác nào giúp được em có bao nhiêu xăng em sẽ đỗ hết cho ai giúp em trị tận gốc ah máy ko báo check hay lỗi gì na.em đã gọi 2 bác mang máy tới xưỡng rồi mà củng bó tay ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên