Hỏi về két nước xe AB

flight
Bình luận: 10Lượt xem: 2,734

hieugiathinh

Tài xế O-H
mình nghĩ cũng nên xả thui, nếu chạy lâu ngày thì nuoc lam mat cung dau con tot, xe hoi cung có dinh ki bao duong do ban, cung thay nuoc làm mát dong cơ

nguyen nghi

Tài xế O-H

Gửi bác @flight tham khảo

phongtran2008

Tài xế O-H
Bác Fight này là cựu thành viên rồi mà chưa biết "đổ xăng" là gì sao mà phải Tks??

Xe mới mua cho đến dưới 20.000km thì ko cần xã nước. khi nào đi bảo dưởng thì kêu ktv kiểm tra và thêm vào. đến 20.000 có thể xã toàn bộ, 40->50.000 tháo két ra xúc luôn. Chú nào ko có thời gian, khi nào đèn báo nhiệt nổi lên thì vừa xã vừa xúc két luôn cũng được. Hãng xe có tính toán và trừ hao rồi.

K

katikati

Khách
mình nghĩ cũng nên xả thui, nếu chạy lâu ngày thì nuoc lam mat cung dau con tot, xe hoi cung có dinh ki bao duong do ban, cung thay nuoc làm mát dong cơ
ưng tốt cho kết nước thì châm thêm dung dịch hoặc gần 2 năm thi súc kết nước

hongoc89

Tài xế O-H
nếu xe cụ đi lâu rồi thi cụ xả nuơc ra và thay nuơc mơi.ma xe mới thi thấy nuơc thiếu thì ta châm thêm cũng được cụ ah.

Tranhoaison

Tài xế O-H
Khi nước đã chạy quá lâu tính chất làm mát của nước sẽ giảm đi ..các cụ tư vấn và thay cho khách ..đảm bảo xe được làm mát tốt nhất !

kucanh93

Tài xế O-H
Xe em là AB phun xăng FI có két nước nhưng không biết là khi chạy lâu thật lâu thì có thể xả nước trong két nước ra như là xe hơi không.
E thắc mắc cái vấn đề này cũng khá lâu ùi mong có bác nào giúp em giải thích hộ em
lâu ngày thay và kt bơm nước máy chạy tốt hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên