Hỏi về thước tay lái(trợ lực) xe Lexus

M
Bình luận: 7Lượt xem: 2,452

maibinh2008

Tài xế O-H
Em có 1 cụm thước tay lái xe luxus em cung ko rành về cái này lắm vì ko fai dân oto. Em tháo ra thấy nó là 1 cụm gồm có 1 cây ty lớn có răng như vitme, bên ngoài là 1 cái như motor đei65n vậy, cái motor điện này nó có jack cấm 3 dây ra. em cấp điện 112VDC vào thì thấy nó giật giậy ko quay nổi, và ở đầu kia thì cũng có 1 jack có 4 dây. em ko biết 4 dây này như thế nào nên ko cấp điện cho nó.(vì 3 dây kia em táo ra biết chắc là của motor)
Vậy anh nào đã đụng wa xin chỉ em cách thử nó như thế nào để biết nó còn dùng được(cách gắn lại xe la ko có được nha vì ko có xe huhu)
Xin cảm ơn trước.

blessall

Tài xế O-H
không có xe mà đại ca lại hỏi là sao ? mô hình hay nhặt được ..:D
thú thực với kái này trước tiên nên xem bản vẽ về nó đã chứ ko xem ko thể đấu mò được

T

tinhnguyen3688

Khách
Xe gì, đời nào. Chứ hỏi chung vậy ai mà biết

TieuQuang

Tài xế O-H
thước lái điện này dùng điện xoay chiều AC bác a.điện xoay chiều cấp vào moto điện(giắc 3 dây lớn đó bác),giắc 4 dây là cảm biến vị trí thước lái

son04

Tài xế O-H
3 jac lớn là cuộn stator,gồm Motor terminal(U),Motor terminal(V),Motor terminal(W)
Tùy theo theo công suất của thiết bị mà Steering ECU(hộp diều khiển Thước tay lái) cung cấp điện áp :12volt>(lexus is 250,...) hoặc 25 vollt>(lexus ls 460l,...).4 giắc nhỏ là cảm biến góc quay của motor thước lái!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên