Hỏi về việc thay chế cho Nouvo

D
Bình luận: 6Lượt xem: 4,213

doanhtam

Tài xế O-H
:77: Tình hình là dạo này xăng lên giá quá, mà con nouvo 2 nó ăn xăng thì các bác biết đấy... Haiz. Em vẫn đang phải vật vã với nó mỗi ngày. Hôm trước có hỏi bác sửa xe thì thầy bảo có thể thay chế của con Spacy tàu vào được, sẽ đỡ ăn xăng đi nhiều. Em thì ko rành về khoản này lắm, xin các bác cho ý kiến vụ này có hiệu quả ko, thay thế thì có ảnh hưởng gì tới máy móc ko ợ.

P/S: tiện thể em hỏi cái là thay lap cho con Nouvo 2 giờ bao nhiêu nhỉ, con xe em lap kém quá rồi, đi ở tốc độ tầm trung kêu như cha chết :37:

John C Stennis

Tài xế O-H
:77: Tình hình là dạo này xăng lên giá quá, mà con nouvo 2 nó ăn xăng thì các bác biết đấy... Haiz. Em vẫn đang phải vật vã với nó mỗi ngày. Hôm trước có hỏi bác sửa xe thì thầy bảo có thể thay chế của con Spacy tàu vào được, sẽ đỡ ăn xăng đi nhiều. Em thì ko rành về khoản này lắm, xin các bác cho ý kiến vụ này có hiệu quả ko, thay thế thì có ảnh hưởng gì tới máy móc ko ợ.

P/S: tiện thể em hỏi cái là thay lap cho con Nouvo 2 giờ bao nhiêu nhỉ, con xe em lap kém quá rồi, đi ở tốc độ tầm trung kêu như cha chết :37:
BCHK Spacy china 120cc
BCHK Novou Yamaha 115cc hàng minukin
Theo bạn thì cái nào hao hơn
Chỉ cần thay lọc gió, kiểm tra bugi thường xuyên là xe ok ah
Hao xăng là do mình nghĩ thui bạn ah
Thanks!

kutikuti

Tài xế O-H

không cân phải thay đâu bạn.lam cho tiết kiệm xăng thi ban thay lọc gio đi.loc bằng giấy thì cắt bỏ giấy đi.ra mua tấm lọc rin wave @ bằng moss ấy.cắt vừa bằng phần giay cắt bỏ.ráp vào.chắc chắn sẽ lợi.vói mở máy tấm su quanh miệng bấu gió đi.bỏ ra.minh đã làm zoi no lx.chạy trên 45km
con bộ lap thi 650k thí phải

vuchiquyet123

Tài xế O-H
muốn tiết kiệm xăng thì phải kết hợp nhiều thứ lắm
-hơi có khỏe ko
-bi bạc có bị bó kẹt ko
-lọc gió có bẩn ko
-nếu tất cả đều tốt thì bạn yên tâm mà chạy chứ dòng xe yamaha bao giờ cũng tiêu hao nhiên liệu hơn các dòng xe khác

kawasaki-monkey

Tài xế O-H

nouvo 2 tốn xăng là đúng rui trước mình cũng có 1 em mua mới cũng tốn xăng phải bán còn chuyện thay chế thì mình đã thử cũng không hạn chế được nhiều cho lắm còn láp thì làm lại thay hết dàn bi cũng đỡ kêu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên