Hộp số tự động kia moning 2005 cần giúp đỡ

N
Bình luận: 3Lượt xem: 974

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Thưa các cụ, chỗ em mới làm con xe moning 2005 họp số cứ nóng lên là không chạy được. Các việc đã làm như sau:
Đại tu hộp số, thay lá côn bị mòn.
kiểm tra lại các piston không bị kẹt kể cả khi lúc nóng vừa hạ xuống.
các sin không bị mòn hay trầy xước. Lúc lắp vẫn mút như thường.
tình trạng hộp số còn có hiện tượng nổ lên là cứ nghe e e e giống như kiểu e dầu ấy.
chỗ em cũng làm khá nhiều dòng này rồi đây mới gặp ca khó đẻ quá, lần trước cũng có 1 xe bị tương tự thay bộ côn đi là hết nhưng xe này làm mọi cách mà không được.
chúng em đang nghi mấy van điện nóng lên là chết nhưng không có đồ để thử. Có cụ nào ở hà nội mà có bộ van này cho nhà em mượn được thì tốt quá ah. Nhà cháu tìm ngoài trợ trời nhưng nó không bán lẻ bộ van.
Các cụ cho nhà cháu xin ý kiến với xe này với ah.
ah mà em quên, bơm dầu thì không thấy có hiện tượng trầy xước j hết ah, nhìn vẫn ngon lắm, so sánh những xe đã làm với xe này thì không có j khác nhau.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Ðề: Hộp số tự động kia moning 2005 cần giúp đỡ

Nếu bị bộ van thì khi đó máy sẽ báo lỗi chứ cụ nguyenvanbao, cụ có đưa máy vào đọc lỗi không ạ,máy có báo lỗi gì không hả cụ

nguyenvanbao

Tài xế O-H

Nhà cháu không có máy cụ ah. Cụ cho em hỏi là x431 có xem và kích hoạt được van không ah? Để mai nhà cháu nhờ xưởng bên nó cắm vào?

luyen_hybrid

Tài xế O-H

X431 không kich hoạt được mấy van đó cụ ạ.mấy cái van điện từ đó cụ cứ vệ sinh sạch sẽ rồi chích thẳng vào bình ắc quy xem có sống hay không là biết mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên