Hộp số tự động xe pramecy 2003, hỏng cơ khí hay điện ???

S
Bình luận: 14Lượt xem: 1,860

savuong

Tài xế O-H
Con xe này mới vào xưởng e. e cho thợ chạy thử thì có hiện tượng sau: tay số D tốc độ vòng tua rất cao nhưng xe chỉ đi đc tầm 80 - 90 km/h ( ở vòng tua gần 4000 mới đi được 50km/h, 7000 mới đi đc 100km/h) :dl:dl:dl:dl
Nhưng ở tay số S thì lại bình thường
E gà quá chả biết phán thế nào. Thợ e thì nghi là do bộ lá côn yếu, còn lái xe thì họ nghĩ cái van đóng mở tay số có vấn đề( nói chung là về phần điện). Con xe này trông nát lắm nên e cũng chả dám mạnh mồm,
Các bác tư vấn giúp em với :lx:lx

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Ðề: Hộp số tự động xe pramecy 2003, hỏng cơ khí hay điện ???

Bác xem nó có nhảy đủ số không? nếu nhảy đủ số em nghĩ không phải do van điện mà bộ côn kém nên mới vậy.

auto22

Tài xế O-H

Như vậy là nó không nhảy số rồi ,bác kiểm tra nhớt, bác có máy tets không cắm vào thử xem có lỗi không. nếu không có lỗi bác hạ bộ van kiểm tra xe có vấn đề gì không, nếu có thể khì kiển tra luôn cả bố xem bị cháy không. Nếu nhớt mà đen thì cháy bố rồi

nguyenvanbao

Tài xế O-H

Thay dầu rồi cho lên cầu chạy thử nhưng tháo bánh ra nhé cụ. nhà cháu không có máy toàn làm thé thôi. nhảy đủ thì hạ só kt. chúc cụ thành công

tritinh1083

Tài xế O-H

Lỗi hệ thống van điều khiển hoặc lỗi tỉ số truyền của các cặp bánh răng...nếu có thể nên lấy máy tét mà kiểm tra.mazda có VMC đấy

truong_91

Tài xế O-H

Xe của bác nếu có máy thì làm dễ hơn,mà cho e hỏi thế đèn hold có nhấp nháy ko bác ? nhưng e cũng mới làm 1 con như thế nó nát lắm về đường điện e đã tháo các giắc ra vệ sinh rùi các đoạn nối e hàn kĩ lại và thay luôn cb truc chuyển số có 2 dây đó chạy thử là ok (con nay đèn hold nhấp nháy liên tục)

lehuyvu79

Tài xế O-H

Nguyên nhân có thể do bộ sin kg kín làm áp dầu thấp kg đạt ,hoặc bị nở sin làm van kẹt mở kg hết công suất,ngoài ra kiểm tra lá côn,lọc dầu có bị nghẹt kg. Chúc cụ mau lành bệnh.

tuanhaitin

Tài xế O-H

Con xe này mới vào xưởng e. e cho thợ chạy thử thì có hiện tượng sau: tay số D tốc độ vòng tua rất cao nhưng xe chỉ đi đc tầm 80 - 90 km/h ( ở vòng tua gần 4000 mới đi được 50km/h, 7000 mới đi đc 100km/h) :dl:dl:dl:dl
Nhưng ở tay số S thì lại bình thường
E gà quá chả biết phán thế nào. Thợ e thì nghi là do bộ lá côn yếu, còn lái xe thì họ nghĩ cái van đóng mở tay số có vấn đề( nói chung là về phần điện). Con xe này trông nát lắm nên e cũng chả dám mạnh mồm,
Các bác tư vấn giúp em với :lx:lx
- Theo thông tin Cụ đưa thì hộp số bình thường ở số S (số manual phải không cụ ?) thì nguyên nhân gây ra do côn yếu là không xảy vì nó đang hoạt động bình thường ở số S mà. Em hơi thắc mắc vì nó mâu thuẫn.:-?

tranquynhnd

Tài xế O-H

Theo em con xe cuả pác chỉ chạy từ số
1-3 mà không chuyên số 4 em ko hiểu số S bác nói là số gì trên xe số tư động có 2 chế độ chuyển số 1là tự động chuyển số 2là người lái phải tự chuyển số tức là chuyển số bằng tay nếu chế độ s bác nói là chuyển số tay thì theo em được biết cũng chỉ chuyển được đến số 3 thôi

babalatngua3tan

Tài xế O-H

Xưởng e cũng gặp 1 chú này cùng đời! Cổng obd bị cắt mất ko dùng máy dc! Mog mẫm gần tháng đo từng dây đổi từng con van. Tháo lắp bộ cơ 2 lần! Cuối cùng nhịn cho nó đi về . Đã đổi ecu. Bộ thớt dầu van điện của xe bt mà vẫn thế! Khoai luôn. Chúc bác thành công

nguyendzzung

Tài xế O-H

Chuẩn xác mình nghĩ là do xe chưa nhảy đủ số thôi MÌnh cũng đang lan giải vì xe đay đây.Nhảy số chậm vòng tua cao ko dạt được tốc độ.Động cơ gầm ru lên nghe như ko bám vậy Mình đang lăn tăm vì dầu,vì con này chỗ khac bổ máy lần rồi nhưng ko ăn đựơc tiền khách;nên khi đến xưởng chủ xe nói cũng rất rắn nhờ anh e cung tham khảo

nguyendzzung

Tài xế O-H

Chuẩn xác mình nghĩ là do xe chưa nhảy đủ số thôi MÌnh cũng đang lan giải vì xe đay đây.Nhảy số chậm vòng tua cao ko dạt được tốc độ.Động cơ gầm ru lên nghe như ko bám vậy Mình đang lăn tăm vì dầu,vì con này chỗ khac bổ máy lần rồi nhưng ko ăn đựơc tiền khách;nên khi đến xưởng chủ xe nói cũng rất rắn nhờ anh e cung tham khảo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên