Howo A7 bị mất xi nhan 2 bên

C
Bình luận: 51Lượt xem: 11,009

vietdung1510vn

Tài xế O-H
khi điều khiển bằng cần gạt tay trên vô lăng mà vẫn có điện ra hộp đk thì bác kiểm tra dây màu tím sọc xanh và tím sọc đỏ(hai dây to to đi vào hộp ấy)nếu vẫn còn điện.mà k ra hai dây đôi là xanh sọc xanh và xanh sọc đỏ thì bác cắt hai dây ra của nó ra xong nối trực tiếp vào hai dây mà tím đó(chú ý nhầm bên)nếu muốn an toàn hơn thì đấu thêm hai con rowle vào là ok.
cụ cho em tham khảo tý, đấu thêm role như cụ nói là cho dòng nó khỏe hơn, tránh trường hợp nặng tải tự ngắt. đúng không cụ

dunggttn

Tài xế O-H
chào các bác e mới làm con howo A7 đầu kéo bị mất xi nhan 2bên nhưng bật xi nhan đi thẳng thì vẫn ok mà khiển xi nhan từ tay ra đến hộp chia điện vẫn đủ cả bác nào đã gặp bệnh như thế này rồi thì chỉ e với cảm ơn các bác trước
Cắt mát đi 1núc rồi đóng mát lại là đc .để ry sét lại hộp ấy mak. Bật xi nhan lại ok ngay

nguyencom88

Tài xế O-H
công xuất để nháy đc nhan tầm 50-60w, cắt tại hộp chia xi nhan rồi đấu cái bóng đèn pha vào, tắt cắt mát rồi bật thử xi nhan, hỏng hộp hay không hỏng là biết liền

Tien01

Tài xế O-H
Bác cho e hỏi bác đã kiểm tra được tín hiệu Khiển từ công tắc xuống tới hộp là tín hiệu ( - ) hay + ạ . Và khi bật thì đèn trên tap lô có hiển thị không ? Hay nó chớp cái rồi tắt luôn ạ .
Bác cho e hỏi tí ạ muốn kiểm tra công tắc khiển âm hay dương ta làm thế nào ạ. Cảm ơn bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên