hướng dẫn kiểm tra điều khiển từ xa đầu vcd,dvd

nguyenvuong
Bình luận: 2Lượt xem: 1,956

nguyenvuong

Tài xế O-H
để kiểm tra xem chiếc điều khiển từ xa đầu VCD,DVD trên ôtô có thực sự có bị hỏng hay gặp chục trặc ji không.em xin chia sẻ chút kinh nghiệm thực tế.các bác dùng điện thoại di động có camera bật chức năng camera lên .đưa điều khiển từ xa có mắt hồng ngoại đặt cách camera 20cm.các bác nhớ để mắt hồng ngoại của điều khiển đối diện với camera tiếp tục bấm phím chức năng trên điều khiển kiểm tra qua camera xem mắt hồng ngoại có sáng không.có thể kiểm tra từng phím chức năng trên điều khiển.cách test nhanh và lý thú các bác thấy hay cho em chút xăng nha.thanks all

Mèo Sạch Thỉu

Tài xế O-H
Cái nì cho ta biết có tín hiệu hồng ngoại ra từ điều khiển hay không, tuy nhiên tín hiệu dạng gì, có chuẩn hay không & đầu có xử lý được hay ntn thì ... hồi sau sẽ rõ ... :D.
Tuy nhiên thử được mắt phát là tốt rồi .. e đổ xăng liền .. :))

phanminhnhat

Học việc
để kiểm tra xem chiếc điều khiển từ xa đầu VCD,DVD trên ôtô có thực sự có bị hỏng hay gặp chục trặc ji không.em xin chia sẻ chút kinh nghiệm thực tế.các bác dùng điện thoại di động có camera bật chức năng camera lên .đưa điều khiển từ xa có mắt hồng ngoại đặt cách camera 20cm.các bác nhớ để mắt hồng ngoại của điều khiển đối diện với camera tiếp tục bấm phím chức năng trên điều khiển kiểm tra qua camera xem mắt hồng ngoại có sáng không.có thể kiểm tra từng phím chức năng trên điều khiển.cách test nhanh và lý thú các bác thấy hay cho em chút xăng nha.thanks all

Cách của bác rất hay, rất hữu ích những lúc cần thử mấy con diot hồng ngoại. Ngoài ra còn có một cách thử khác mà em hay dùng để thử cái remote tivi là dùng 1 cái radio:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên