Hướng dẫn tháo phanh sau xe Ford Laser 2000

N
Bình luận: 7Lượt xem: 2,174

lehuyvu79

Tài xế O-H
Tháo 2 vít ra hạ phanh tay xuống lấy búa đập vào vành tâm bua lấy vít dẹp cạy ra từ từ, nếu đập không ra lấy 2 bulong 8ly vặn vào hai lỗ trên tâm bua cảo ra. Đó là 2 cách làm, cách làm thứ hai thì kỹ thuật hơn cách 1. Tốt nhất bạn mang ra thợ kiểm tra, chứ bạn làm nguy hiểm bỏ bớt đồ ra thì toi đấy, kiểm tra có 100.000n thôi bạn sẽ an tâm.

nguyen_kia

Tài xế O-H
Em làm theo cả 2 cách như bác nói rồi mà ko nhúc nhích. 100k thì cũng OK nhưng em muốn tý toáy chút xíu mà bác. Em đoán 2 cái lỗ vít đo dùng 2 cái ốc 8 như bác nói để kéo cái tang trống ra. Mà e ko có cái cảo đó.

tuanhaitin

Tài xế O-H
Em làm theo cả 2 cách như bác nói rồi mà ko nhúc nhích. 100k thì cũng OK nhưng em muốn tý toáy chút xíu mà bác. Em đoán 2 cái lỗ vít đo dùng 2 cái ốc 8 như bác nói để kéo cái tang trống ra. Mà e ko có cái cảo đó.
- Em chỉ cho Cụ một cách nữa, Trước khi tháo ra, Cụ tăng khe hở giữa má phanh và tang trống, sau đó hãy cảo ra. Khi gắn vào thì nhớ chỉnh khe hở guốc phanh và trống phanh hai bên cho đều, nếu không khi phanh gấp sẽ không an toàn. Chúc Cụ 1 ngày lọ mọ vui vẻ.

Thông số sửa chữa cho Cụ đây.

nguyen_kia

Tài xế O-H
Cảm ơn cụ Tuannhaitin, em tháo đc rồi, nó cũng đơn giản hơn em nghĩ. Ko may là e tháo cái bánh bên phụ thì tháo ra hơi khó, hôm sau em tháo bánh sau bên tài thì sau khi tháo 2 cái vít 8 ra thì cái tang trông đã nhúc nhíc roài, em dùng búa gõ nhẹ là nó bung ra luôn.
Tiện thể em nhớ là bây giờ khe hở giứa guốc phanh và tang trống ko cần điều chỉnh, mà bản thân nó có hệ thống tự điều chỉnh rồi. Nghía là quá trình xài phanh mà má phanh mòn thì nó sẽ tự bung ra thêm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên