Hướng dẫn update phần mềm dành cho X431

B
Bình luận: 12Lượt xem: 3,057

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Kính thưa các bác,em từ khi làm đến giờ mới được dùng có mỗi 1 em X431 Master. sau 2 năm sử dụng thì cảm thấy máy chạy rất ổn,ngoại trừ không làm được những việc khó khăn như: cài chìa khóa,reset cài đặt lại các phần mềm,chạy hơi lâu 1 tí và vào các đời xe khó thì hơi khó khăn ra vì có thể cần phải vào nhờ nhiều xe khác mới đọc được...thì máy này chạy rất ổn định.đọc được rất nhiều dòng xe với độ chính xác khá cao...
em biết trên diễn đàn cũng có khá nhiều bác dùng x431 giống em.sử dụng thì ai cũng làm được.tuy nhiên để Update phần mềm mới vào máy thì có lẽ người biết nhiều,người biết ít. em có tí kinh nghiệm xin được chia sẻ cùng anh em.
để thực hiện được việc này chúng ta cần tải về 2 dữ liệu,đó là:
_X431 series update
_dữ liệu mới để update.
trước tiên các bác tải cái X431 series update ở trang này: (em muốn cho nó vào dataoto-hui mà không được)
http://data.oto-hui.com/n5vkj6r9eh8j.html
sau khi cài đặt vào máy tính nó ra như thế này:

Cái tiếp theo cần có là dữ liệu mới của công ty x431. sau khi tải về giải nén ra.
Quan sát trên hình ảnh của X431 series update vừa mới mở ra sẽ có 2 cái ống nhòm ở bên dưới góc trái.
-cái trên ta chọn fine có chứa dữ liệu mới của X431,sau khi chọn Fine vào nó sẽ có hình như thế này:

Em có dữ liệu của năm 2012 chia sẻ cùng với các bác ah:http://data.oto-hui.com/sng6lbcfyh14.html (em sẽ chuyển nó sang dataoto-hui sau)
-cái ống nhòm phía dưới: lúc này ta cắm thẻ của máy X431 vào máy,sao chép dữ liệu cũ,rồi xóa sạch thẻ. khi cắm thẻ vào nó sẽ mằm trong ổ G của máy.ống nhòm dưới ta chọn ổ G.
cuối cùng chọn Update và đợi là ok.
Cái này em biết được là do 1 lần được anh Trung phó giám đốc X431 gướng dẫn em updata lại.sau khi anh em có kinh nghiệm rồi thì việc các anh ấy chỉ cần gửi dữ liệu về là anh em ta cài được ngay.và cũng thuận lợi khi anh em tự chia sẻ cho nhau nữa ah.
em hy vọng top này sẽ có ích cho bác náo cần đến nó

QQ.cuong

Tài xế O-H
Ðề: Hướng dẫn update phần mềm dành cho X431

Em cũng có còn x431 muốn update có bác nào giúp được không đang dùng phiên bản 2009.nên các dòng xe mới không chẩn đoán được
series em nó 980244204000

hung dong anh

Tài xế O-H

Mình cũng dùng x431 từ năm 2008 đến 2011 đổi sang x431 master sắp tới chắc cũng muốn up lên nhưng mỗi lần up date tốn quá . Bác nào biết crach thì tốt quá

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Mình cũng dùng x431 từ năm 2008 đến 2011 đổi sang x431 master sắp tới chắc cũng muốn up lên nhưng mỗi lần up date tốn quá . Bác nào biết crach thì tốt quá

em với bác cùng chung Master rồi.có gì hay bac chia sẻ giúp em với.em dùng nó nhiều nhưng chưa biết có tính năng gì đặc biệt hay không.em không phải bên chuyên môn,em nghĩ là được vì nó là dữ liệu để cài vào thẻ thôi.nhưng anh Nhân là siêu chuyện này mà bảo không được thì cũng khó đó ah.có gì anh em thử sau vậy.hi

thlong

Tài xế O-H
Vậy cuối cùng có bác nào up date dược chưa ạ.máy em la x431 lV không có công ty nao chịu up họ bảo là lien hệ với nhà sx..nhà sx thì ở china em cung bó tay luôn.bác nào biết chổ up date chỉ gúp em với ạ ....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên