Huyndai 4 chân đề dai.

N
Bình luận: 46Lượt xem: 4,203

nguoithomay1

Tài xế O-H
nhưng em thấy bác có nhiều bài viết rất hay chắc bác là cao thủ về may chẩn đoán bác làm trong hãng à bác bọn e làm theo kinh nghiệm ở ngoài nên xác định bằng cách đấy

phu.hbv

Tài xế O-H
Nhà em quen làm xe con nhưng hôm nay gặp trường hợp thế này xin các bác chỉ giúp em với ạ.
Xe tải Huyndai Powertec 4 chân đời 2013 động cơ D6 tự nhiên bị bệnh đề dai, rất khó nổ, giống như bình yếu. Đã sạc lại bình đầy đủ, xả gió lại kỹ càng nhưng vẫn bị y như vậy.
Cách đây khoảng gần 1 tháng thì em này bị lật úp, nhớt trào lên đỉnh piston, tài xế có kinh nghiệm nên đã kêu thợ đến mở béc hút hết nhớt ra kiểm tra kỹ càng rồi mới nổ máy. Xe hoạt động bình thường, đề bình thường đến lúc bị bệnh thế này. Đèn báo không báo lỗi.
Các bác có kinh nghiệm dòng xe tải xe bus đời cao xin giúp em với ạ. Cảm ơn các bác.
con này của bác bị chết kim rùi nhé...

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
e hỏi bác thế lúc bác lắp máy bác có lắc kiểm tra trục khuỷu không hay bác là lái xe hoặc là thợ gầm chứ cách kiểm tra này nhìu người biết chắc chỉ mình bác k biết
lắp máy thì ai mà không kiểm tr trục khuỷu . nhưng theo cụ nói thì tháo ket te ra là cụ nhìn đã nhận biết đc trục khuỷu bị cong , cái này tui chiu thua

nguoithomay1

Tài xế O-H
dạ bẩm bác bác lắc truc khuỷu nó có độ rơ thì ok còn ko có độ rơ thì đã bó tay biên hoặc đã cong truc khuỷu bác lắp máy thì kiểm tra vậy chắc bác biết nhưng không biết là nó kiểm tra vậy có tác dụng gì đúng không ạ nếu đúng thì bác đổ xăng cho e với nhé

B

bluestar30

Khách
kim EUI mà đã tháo ra rồi có thể la ép gông kim không chặt nên có thể bộ gioong kim của bác bị xước hoặc mất độ kín . bác hãy kiểm tra mục này sau khi đã ok phần nhiên liệu

nguoithomay1

Tài xế O-H
ủa chứ không xài bugi xông thì làm sao buồng nổ có nhiệt để dầu cháy lúc máy mới đề hả bác, mà eui là gì bác giải thích cho em rõ đc không, em cũng mới vào nghề thôi.
loại máy xe tải lớn nó sài pittong buồng đốt nên ko có bugi sấy nó có sài dây may so nhưng bỏ đi cũng được nói chung là ko sài chỉ có mấy con xe tải nhỏ sài buồng đốt phụ hoặc pittong không buồng đốt mới có buhi sấy còn kim eui bác cứ vào mục tìm kiếm sẽ có những bài viết hay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên