Huyndai County 29 chỗ SX 2007: rung đầu và mất phanh

L
Bình luận: 13Lượt xem: 3,162

lehuyvu79

Tài xế O-H
Xưởng em vừa mới tiếp nhận một xe County 29 chỗ SX 2007 chạy được 195 nghìn km cách đây được 2 ngày. Tình hình lúc mới đầu nhập viện như sau : xe chạy tốc độ khoảng 50km/h thì phần đầu xe rung lắc, phanh 2 bánh trước không ăn (phanh không xơi) trườn xe tơi' nhưng khi lùi xe phanh lại ăn cháy vỏ (xe lắp ráp tại Việt Nam không có ABS) về phần phanh chủ xe đã thay heo cái.heo con,bố thắng, em thì vớt tâm bua thay đường ống dẫn dầu phanh xả gió rất kÿ ,
Phần gầm thì chủ xe cân mâm kiểm tra vỏ xe thay ắc bagiê rutuyn lái, cân lại trục bánh (cây zí trước) em thay thêm cao su nhíp đai nhíp cân vỏ rất kỹ càng nhưng. 2bệnh vẫn không hết
Em rất mong chờ các bác hỗ trợ, mấy ngày rồi. em rất mệt mỏi xin các. bác nhiệt tình cho em thang thuốc bổ xin cảm ơn trước

Check

Tài xế O-H
Xưởng em vừa mới tiếp nhận một xe County 29 chỗ SX 2007 chạy được 195 nghìn km cách đây được 2 ngày. Tình hình lúc mới đầu nhập viện như sau : xe chạy tốc độ khoảng 50km/h thì phần đầu xe rung lắc, phanh 2 bánh trước không ăn (phanh không xơi) trườn xe tơi' nhưng khi lùi xe phanh lại ăn cháy vỏ (xe lắp ráp tại Việt Nam không có ABS) về phần phanh chủ xe đã thay heo cái.heo con,bố thắng, em thì vớt tâm bua thay đường ống dẫn dầu phanh xả gió rất kÿ ,
Phần gầm thì chủ xe cân mâm kiểm tra vỏ xe thay ắc bagiê rutuyn lái, cân lại trục bánh (cây zí trước) em thay thêm cao su nhíp đai nhíp cân vỏ rất kỹ càng nhưng. 2bệnh vẫn không hết
Em rất mong chờ các bác hỗ trợ, mấy ngày rồi. em rất mệt mỏi xin các. bác nhiệt tình cho em thang thuốc bổ xin cảm ơn trước

Khi tiến không ăn, khi lùi thì ăn, như vậy nhà cháu dự là em nó bị lắp ngược má phanh cụ ạ. Cụ thử đảo vị trí hai má trên cùng 1 bánh cho nhau xem nhé.

clemoletbua

Tài xế O-H
chác chỉnh lái rồi bác nhể. bệnh gầm thì muôn hình vạn trạng lám . mong bác sớm cho em nó ra xưởng. à bác ơi cái lốp thế nào?

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác chém em nhiệt tình hôm nay ngày thứ ba em mệt mỏi lắm rồi đêm về nhà suy nghĩ. và có đáp án. Về phần thắng (phanh) em phát hiện dừng bắt heo phanh ,lắp ráp không đúng trái L qua phải R, phải R qua trái L
Phần gầm thì lúc trước thay ắc bagiê lắp ráp nhầm bạc đạn chà nằm ở dưới thì lại đưa lên trên, bạc đạn phải nằm dưới vì lực của xe tác động lên trục rất cao ,nhờ có vòng bi mà phân tán lực trên trục , nên lắp rắp nhầm khiến cho lực không phân tán được và có hiện tượng rung lắc. Lúc trước thợ sửa chữa sơ ý nên nhầm lẫn khiến cho em cũng mệt mỏi, giờ xe chạy tốt ra kiểm định ok hết. cảm ơn các bác nhiều

nguyenthienvu

Tài xế O-H
Hôm nay mới qua đọc bài viết này, tiếc là mình không xem sớm hơn ko có lẽ cũng giúp bạn được. Bên mình sản xuất dòng xe này nên việc sửa chữa cũng có 1 số kinh nghiệm nhất định.
Chắc con xe của bác nhận về ăn vỏ trước dữ lắm pk ??? Bác cân dí đồng thời thay bạc ắc phi dê xong cũng nên chú ý kiểm tra lại độ chụm bánh trước. Gầm đầu xe mà còn rung lắc thì bác kiểm tra siết chỉnh lại cây lái dọc.

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
cao thủ quá ta
Thấy hay xin hãy làm thế này:

Không spam vô nghĩa. Các cụ vào sau cũng nên lưu ý.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên