Huyndai county mong giúp đỡ về mã lỗi

T
Bình luận: 10Lượt xem: 2,760

Check

Tài xế O-H
P0225 idle switch stuck closed
p0093 fuel sys.leakdetected large
p2293 fule press.regulator2perform
các bác tư vấn giúp em về mã lỗi va phuong pháp kkhắc phục những mã lỗi trên với ,cảm ơn các bác.

Cụ xem thông số data list xem áp suất rail là bao nhiêu cụ nhé. Cụ vệ sinh lại giắc cắm cảm biến áp suất rail, đo kiểm tra xem nó có bị hỏng không (tiêu chuẩn điện trở: chân 1-2: 3k, chân 1-3: 13k). Nếu điện đóm và cảm biến áp suất ok, cụ kiểm tra tiếp đến van điều áp ống rail và van SCV ở đuôi bơm cao áp nhé.
Mà cụ phải nêu thêm hiện tượng của xe như thế nào nữa thì anh em mới chém chuẩn được cụ ạ, mình mã lỗi không thôi nó bao hàm rộng lắm.
Chúc cụ thành công!

tranat

Tài xế O-H
cảm ơn bác em nó là khi di nóng lên thì nổi đèn , òa ga bác ah . em nhờ dọc thì đọc được máy lỗi đó . em xin lỗi bác vì không báo cáo thêm nguyên nhân bệnh tình của em nó .

minh_123456

Tài xế O-H
P0225 idle switch stuck closed
p0093 fuel sys.leakdetected large
p2293 fule press.regulator2perform
các bác tư vấn giúp em về mã lỗi va phuong pháp kkhắc phục những mã lỗi trên với ,cảm ơn các bác.

P0225 đúng là lỗi thuộc cảm biến chân ga nhưng ở vị trí không tải. Lỗi này không bị oà ga.
Con này em cũng nghĩ như bác tien91 đó là bác đưa mấy cây kim của nó đi kiểm tra lại
Khi nóng lên kim bị kẹt nên làm mất áp dầu đồng thời máy bị oà ga (thậm chí có tiếng gõ)
Bị như thế này là phần cơ khí nên không báo qua mã lỗi của kim mà báo qua 2 lỗi p0093 và P2293.
Có gì không đúng các bác cứ chém mạnh tay để em học tập.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên