huyndai get bị nổi đèn báo nhiệt

tiencong0590
Bình luận: 12Lượt xem: 1,408

tiencong0590

Tài xế O-H
hôm qua em có làm một em huyndai get đời 2010 bị bệnh là cứ chạy một lúc là bị nổi đèn báo nhiệt màu đỏ,quạt làm mất không đóng.em kiểm tra thì thấy nhiệt độ báo lên có 70 độ c,em đã thay cảm biến nhiệt độ mới rồi nhưng cứ chạy một lúc là lại bị nổi đèn.mong các bác tư vấn hộ em với ạ

hungem

Tài xế O-H
Nhiệt độ động cơ 70 độ thì chưa chạy quạt đâu bạn,bạn bật điều hòa lên xem quạt có chạy không nhé để loại trừ mô tơ quạt hỏng,dòng này nhiệt độ nước phải trên 90 độ,ECM mới cho quạt chạy,xe có báo lỗi gì không bạn

tiencong0590

Tài xế O-H
em đã thử bật điều hòa để kiểm tra thì quạt gió vẫn chạy bình thường,em tắt điều hòa đi khi nhiệt độ lên đến 90 quạt gió vẫn chạy bình thường ạ

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
hôm qua em có làm một em huyndai get đời 2010 bị bệnh là cứ chạy một lúc là bị nổi đèn báo nhiệt màu đỏ,quạt làm mất không đóng.em kiểm tra thì thấy nhiệt độ báo lên có 70 độ c,em đã thay cảm biến nhiệt độ mới rồi nhưng cứ chạy một lúc là lại bị nổi đèn.mong các bác tư vấn hộ em với ạ
Khi nổi đèn nước có sôi không bác ?

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
nước không sôi với lại không báo lỗi bác ạ
Bác dùng tay kiểm tra hai đường ống nước vào két xem nhiệt độ ( Cảm nhận ) có như nhau không? Nếu một đường nóng, một đường lạnh thì kiểm tra tieeos van tiết lưu, nếu như nhau thì kiểm tra két nước. Khi tất cả đã tốt mà vẫn báo, bác kiểm tra tiếp đến đường điện của cảm biến ( có thể chạm thân xe - chạm mát ), và bản thân con cảm biến bác đã thay ( có thể bị lỗi - mặc dù xác suất là nhỏ )

tiencong0590

Tài xế O-H
Bác dùng tay kiểm tra hai đường ống nước vào két xem nhiệt độ ( Cảm nhận ) có như nhau không? Nếu một đường nóng, một đường lạnh thì kiểm tra tieeos van tiết lưu, nếu như nhau thì kiểm tra két nước. Khi tất cả đã tốt mà vẫn báo, bác kiểm tra tiếp đến đường điện của cảm biến ( có thể chạm thân xe - chạm mát ), và bản thân con cảm biến bác đã thay ( có thể bị lỗi - mặc dù xác suất là nhỏ )
em cũng ngi ngờ bị van hằng nhiet nên đã kiểm tra nhiệt độ với lại két nước nhưng em thấy nhiệt độ ở ba phần trên lúc quạt làm mát đóng thì đọ nóng giống nhau ạ

hungem

Tài xế O-H
Nước không sôi,mô tơ quạt tốt,không có báo lỗi,cảm biến nước bạn đã thay rồi,theo Ý mình bạn rút chân số 3 màu xanh lá tại cảm biến xem đèn báo nhiệt nóng có báo không nhé,để loại trừ đường dây có chạm,chập không,hoặc là mạch táp lô có vấn đề

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Kiểm tra lại đường dây thử xem.

mcv30

Tài xế O-H
Đây gọi là báo ảo , ảo nhiệt cao còn hơn báo ảo nhiệt thấp .
Có sơ đồ rồi thì kt dây dẫn đã , nếu ok thử lại cảm biến hoặc thay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên