Huyndai gets 2008 nổi đèn báo nhiệt độ nước

B
Bình luận: 23Lượt xem: 7,742

Congdtnt

Tài xế O-H
Ðề: Huyndai gets 2008 nổi đèn báo nhiệt độ nước

Như vậy là kể cả khi máy nguội ,bật IG ON đèn đỏ vẫn báo ạ?
Hình như Getz đời này dủng cảm biến 4 dây.2 dây lên tap-lo thì có lẽ nó có 2 đèn báo nhiệt độ nước.Một đèn màu xanh báo nước nguội ,sẽ sáng khi bật IG ON vào buổi sáng lúc máy nguội ,chạy vài phút thì nó tắt.Một đèn màu đỏ báo quá nhiệt động cơ.
Cảm biến này cũng dùng 2 cuộn báo về Cluster và ECU riêng biệt thì phải.Nên scan tool và Cluster báo khác nhau cũng là dễ hiểu thôi.
Cảm biến nhiệt đã thay rồi.Chỉ còn mỗi dây dợ thôi cụ ạ.Cụ thử câu 2 dây trực tiếp từ ECT lên Cluster xem sao nhé.
Xe getz 2007 của tôi cũng báo đồng hồ cảm biến nước cách đây năm rưỡi rồi. đi test mọi cửa hàn, nhiệt độ mới 65 độ đã báo, thay cảm biến vẫn không khỏi. thế là kệ bà nó

Congdtnt

Tài xế O-H
con getz 2007 của em cách đây 1 năm rưỡi đến giờ cứ chạy một lúc là đèn báo nhiệt độ lại báo đỏ. Đi test các cửa hàng thì nhiệt độ mới lên 65 độ nó đã báo, thay cảm biến không khỏi. các bác có mẹo nào giúp em với

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
E đã bị một lần như bác chủ thớt kiểm tra dây dợ cảm biến không sao đề nghị bác chủ xe sửa đồng hồ nhưng bác ấy không sửa mà đi mua cho e cái hàng bãi về thay là ok luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên