Huyndai gold 3.5 tấn cần tư vấn về phanh ABS

D
Bình luận: 2Lượt xem: 1,074

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
Chào các bác .các bác tư vấn em cái .con xe huyndai gold 3.5 tấn rất hay hỏng vòng bi (cam) đẩy pít tông bơm dầu 2 bánh trước .em thay mấy lần rồi nhưng cứ thay vài tháng lại vỡ .lúc được 6 tháng có lần chỉ được 2 tháng .em kiểm tra thì khi thay vòng bi xong dùng tay quay vàn ngon .nhẹ và có thầm nén vừa phải .nhưng nó toàn hỏng vòng bi đó thôi .giúp em với

Check

Tài xế O-H
Ðề: Huyndai gold 3.5 tấn cần tư vấn về phanh ABS

Chào các bác .các bác tư vấn em cái .con xe huyndai gold 3.5 tấn rất hay hỏng vòng bi (cam) đẩy pít tông bơm dầu 2 bánh trước .em thay mấy lần rồi nhưng cứ thay vài tháng lại vỡ .lúc được 6 tháng có lần chỉ được 2 tháng .em kiểm tra thì khi thay vòng bi xong dùng tay quay vàn ngon .nhẹ và có thầm nén vừa phải .nhưng nó toàn hỏng vòng bi đó thôi .giúp em với

Cụ kiểm tra lại lò xo hồi của pittong bơm bên nhánh đấy còn khỏe không ạ? Em dự là lò xo hồi yếu, dẫn đến va đập cần đẩy với bi cam, làm vỡ bi cam. Khi cụ dùng tay thì tốc độ quay thấp ko phát hiện được, cụ lắp bơm vào đấu điện cho motor quay xem có tiếng gõ không ạ. Chúc cụ mau khắc phục sự cố.

ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
Ðề: Huyndai gold 3.5 tấn cần tư vấn về phanh ABS

Cụ kiểm tra lại lò xo hồi của pittong bơm bên nhánh đấy còn khỏe không ạ? Em dự là lò xo hồi yếu, dẫn đến va đập cần đẩy với bi cam, làm vỡ bi cam. Khi cụ dùng tay thì tốc độ quay thấp ko phát hiện được, cụ lắp bơm vào đấu điện cho motor quay xem có tiếng gõ không ạ. Chúc cụ mau khắc phục sự cố.

em nay em kiểm tra kĩ lại rồi .em thấy có sự khác thường giữa 2 cái mô tơ.ở chỗ lắp bi cam cả 2 con đều có lỗ thông hơi nhưng con hay hỏng có viên bi ở trong em nhìn thấy thì thổi khí nén 2 viên bắn ra .em nghĩ lần đầu nó hỏng bi nên rơi vào bịt đường thoát hơi nên bi nó nóng chảy hết mỡ nên vỡ bi .không biết suy luận em có đúng không còn chờ xe nó chạy .chứ em thấy khi cho chạy thì tiếng kêu 2 mô tơ như nhau .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên