Huyndai Liberro cần giúp

hoangvantuyen
Bình luận: 9Lượt xem: 1,142

subinnamkha

Tài xế O-H
Bác làm máy con nầy là nỗi tiếng luôn. Tôi làm rồi, xem như chút kinh nghiệm, tôi dự là bác làm máy mà chỉ thay mỗi bộ bac piston.
Bác cho thêm thông đi, đã thay những gì?

subinnamkha

Tài xế O-H
Bác làm bộ hơi như vậy là okay rồi, vấn đề là có đảm bảo kín khít hay không? Lúc trước làm con nầy, thay bạc, khg làm xilanh, làm xong khói khủng khiếp, không dám chạy, cuối cùng thay luôn xilanh thì mới ổn.

subinnamkha

Tài xế O-H
Chút trao đổi kinh nghiệm:
Con Libero nầy cực khó làm máy, nhiều chi tiết, lại khó tháo lắp. Khi xưa làm con nầy thì cũng như bác vậy, khói kinh khủng khiếp, chạy mà sợ người đi sau họ chửi vào mặt. Đã vậy khi tháo ra, các em phụ việc không kỹ trong khâu vệ sinh, làm chết con cảm biến áp suất ông rail, đề không nổ nỗi, mình phải thay cảm biến hết 800k. Thay xong đề phát ăn ngay, như khói thì thôi rồi, khói kinh khủng. Thử xe mà phải nói là quê ơi là quê. Mình set các thứ, cài code kim, vệ sinh turbo tất tần tật, nhưng khói thì vẫn khói, để chạy tại chỗ chừng 3h thì khói ít dần, nhưng túm lại khói không chấp nhận được.
Cuối cùng mình làm lại toàn bộ bộ hơi, xilanh, bạc..thì lúc ấy mới hết khói.
Túm lại: Bác xem lại bộ hơi bác làm chắc là không ổn, chứ các thứ khác bác kiểm tra vậy là okay rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên