Huyndai porter 2 đời 2011 đạp ga lf chết máy

L
Bình luận: 21Lượt xem: 3,861

long1990

Tài xế O-H
Em có ca bệnh về porter 2 nhờ mấy bác giúp đỡ,xe đang chạy bình thường tắt máy đề lại không nổ phải kéo về xưởng ,em cắm máy vào thì báo lỗi cảm biến rail thay vào xe nổ liền nhưng đạp ga là máy chết ,ai đã từng gặp bênh thế này chỉ dùm em với !:7:

jerrycomputer

Tài xế O-H
Em làm trên dòng xe volvo nó cũng có hiện tượng bệnh giống cụ? không biết có áp dụng được không? cụ thử tháo bỏ cảm biến công tơ mét xem có được k

long1990

Tài xế O-H
Mấy cái cảm biến em đã mở ra vệ sinh sạch sẽ hết rồi,mà nếu bị cảm biến gió em nghĩ chắc máy phải báo lỗi chứ nhỉ ?

auto22

Tài xế O-H
Bác cắm máy vào xem curendata của nó , cái áp suất rail lúc đạp ga nó có lên không và cảm biến vị trí bàn đạp ga có mở khi đạp ga không, kiểm tra luôn con cảm biến gió MAP xem no báo thế nào. Chúc bác thanh công .

veracruz

Tài xế O-H
Bác tháo đường dầu hồi của bơm cao áp về thùng dầu ra xem có ga lên đc ko, chỗ e trc có 1 e như vậy.thay bơm mới, kim mới cũng ko hết, vệ sinh cả cảm biến áp suất và van điều chỉnh áp suât cũng ko được.cuối cùng do tắc đường dầu hồi nhiên liệu bác ah

paramena_4s

Tài xế O-H
Kim mới chưa chắc là đã tốt, có 1 trường hợp hi hữu là có thể trông dầu nhiên liệu có bị lẫn nước và tiếp nữa là bị tắc đường dầu hồi về thùng, mong tiếp thông tin từ cụ ạ

aoshi99

Tài xế O-H
Bac kiem tra lai con cam bien nhiet do dau nha bac, bac rut giac ra va noi con dien tro 1k vao xem sao nha bac, minh gap truong hop nay tren xe santafe

hatuanbinh0411

Tài xế O-H
Cụ thử vào datalis xem thong số của bơm xem thế nào.em cũng gặp một ca như cụ.nhưng xe cua em nếu chạy bt lên ga từ từ thì k sao nhưng đang chạy tầm 80 ma cư nhấp chân ga kịch sàn là chết máy.,em cũng vất vả lắm mới tìm ra.nó bị thiếu áp ở bơm cao áp.thay bơm là ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên