Huyndai porter II bị bệnh đề dai

T
Bình luận: 21Lượt xem: 6,024

trainghe87@

Tài xế O-H
Hôm qua e gặp con xe poster II 2008 bị bệnh đề dai rấy khó chịu.e đưa máy ra quét nhưng không thấy lỗi gì cả.e xem data trong máy target rai pressure được 24.5 MPa khi đề khi nào lên được 27.6-28.5MPa thì mới nổ được. e chỉ cần tắt máy cái là lại tụt xuống 24.5 MPa cứ đề khi nào lên khoảng giá trị đó thì mới nổ được. nhưng khi máy nổ thì chạy lại rất bốc.e nghe khách bảo là đã thay kim thử rồi nhưng vẫn không hết.mong các bác chỉ giúp

vantrung178

Tài xế O-H
Em chém tí nha liệu hệ thống khở động của cụ có bị vấn đề gì đó không làm vòng tua máy yếu dẫn đến khó nổ cụ thử cho ẩn nổ xem có dễ nổ không ạ hệ thống sấy cụ đã kt chưa ạ

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
Nếu bác đề tới hai lần máy mới nổ dc vậy buồn kg dc kín rồi,mẹo nhỏ bác tháo bugi ra(kphun) nhỏ vào mỗi buồn 2-3 giọt nhớt ,bác kt nhu bác baotohalong62 đa nêu.nếu có gì sai mong đừng ném đá,chúc bác thành công

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Với trình của cụ trainghe87 thì mấy chuyện kiểm tra bugi xông hay máy đề yếu chắc em không dám nói tới nữa,em thấy áp suất lúc đề 24,5MPA là hơi thấp đó cụ,em đã thử trên huyndai santafe nó là 31MPa cơ,cụ nhờ mấy anh em trong hãng huyndai trên diễn đàn cho xin cái target so sánh xem có đạt không cụ, lúc nổ máy cụ thử rút đường hơi thừa từ nắp dàn cò về chỗ cổ hút ra xem có nhiều khói không cụ nhé,bị tụt áp suất buồng đốt cũng bị khó nổ ạ,em đã bị nó hành cho 1 ngày rồi chỉ vì nó bị hở mấy chân béc,đề rất khó nổ nhưng khi nổ lên rồi thì vẫn ngon lành cụ ạ,tắt máy đi cái đề lại luôn vẫn khó nổ,cụ xem thử xem nhé,

trancongxuat

Tài xế O-H
Ðề: Huyndai porter II bị bệnh đề dai

Nói tóm lại chả cụ nào bít sâu về bệnh này cả , toàn dự đoán , mà chủ thớt chả thấy báo cáo tình hình sức khỏe của em nó thì làm sao anh em học hỏi chém gió dc !

mrdp

Tài xế O-H

Nếu vòng tua đã đạt 200v/p thì trỉ có thể ro bơm hoạc kim kim kém thì dầu hồi kim sẽ về nhiều bác kiểm tra cái nào hồi nhiều thì ngát rút điện kim đó áp trong hệ thông xẽ tăng và sẽ rễ nổ hơn .

clemoletbua

Tài xế O-H

Em dự là cái van hồi ở đít bơm của cụ có vấn đề. cụ thử thao bơm ra vệ sinh xem nó có gì lạ ko? mà cụ chủ thớt chạy đâu ấy nhể?

trancongxuat

Tài xế O-H

Em cũng gặp con y như con của bác chủ thớt , đề lên nghe xót cả ruột . khó nổ bác à
em cũng làm liều dùng máy test khi nó nổ là 700v/p áp lực bơm khoảng trên 44000 psi . em đem bơm ra mài cho khít xong đề nổ thấy đỡ dai hơn một chút thì nó lên 750v/p áp lực bơm trên 46000 psi. em đo trở của con cảm biến áp suất đầu là 20 ôm . chả bít ý kiến các bác sao về con này

trancongxuat

Tài xế O-H

Mà em nói thêm em đã thay 4 con xông bosch . thêm 4 cái kim phun mới nhưng vẫn ko thay đổi tình hình . vệ sinh sạch sẽ hệ thống nhiên liệu . em cũng thử chặn bộ hồi lưu khí xả nhưng vẫn thế .đau đầu lắm rùi các bác . mong các bác giúp em.

nguyendzzung

Tài xế O-H

Porter 2 con nào tui cũng thấy đề dai,sấy kĩ thì dễ nổ
bạn nên kiểm tra sấy và áp đầu thôi
:37:

nhatand1

Tài xế O-H

Theo mình là kiểm traxem có điện đến bugi xông với béc phun không, nếu có thì tháo bugi xông ra kiểm tra trước, rồi tới béc phun và cuối cùng mới là bơm cao áp. Bệnh này mính có gặp rồi, thường thì hỏng bugi xông là nhiều

balong_autotn

Tài xế O-H

Nếu bác đề tới hai lần máy mới nổ dc vậy buồn kg dc kín rồi,mẹo nhỏ bác tháo bugi ra(kphun) nhỏ vào mỗi buồn 2-3 giọt nhớt ,bác kt nhu bác baotohalong62 đa nêu.nếu có gì sai mong đừng ném đá,chúc bác thành công

với poster 2 bác nhỏ 2-3 giọt nhớt thì không giải quyết đc vấn đề đâu.nếu muốn nhớt lấp kín khe hở của xecmang ít nhất bác phải đổ một chén nhỏ.mà nếu bác đổ một chén nhỏ thì dù nhớt chưa tràn tới xecmang as buồng đốt cũng tăng lên đáng kể đấy,nó cũng sẽ dễ nổ hơn.nhưng quan trọng là nó dẫn tới kết quả cuối cùng là bác sẽ phán đoán sai.

sputnik

Tài xế O-H

Bác vệ sinh cái dàn ống rail và chỉnh tăng cái van triệt áp ở trong ống chia lên một tí hoặc thay bằng 1 con mới là được. Tăng lên thì nổ hơi gõ tí nhưng dễ đề :D

tranquynhnd

Tài xế O-H

Em mới làm con santafe gold bị như cuả cụ em nó bị con cảm biến áp suất nhiên liệu trên ống comman rail em fải thay mới hết cụ thứ mượn cuả con khác thay sang xem sao chúc cụ thành công

trainghe87@

Tài xế O-H

Nói tóm lại chả cụ nào bít sâu về bệnh này cả , toàn dự đoán , mà chủ thớt chả thấy báo cáo tình hình sức khỏe của em nó thì làm sao anh em học hỏi chém gió dc !

sau hôm thứ hai tìm kiếm thì bác thợ cả nhà e làm phát là do bơm kém cần phải gửi lên hà nội thế là khác hẹn hôm khác đến làm nhưng không thấy quay đầu lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên