Huynhdai i10 đời 2017, xe chạy bị yếu

toan1998
Bình luận: 11Lượt xem: 2,244

toan1998

Tài xế O-H
chaof các bác, e có con xe Huynhdai i10 đời 2017 số sàn. Bệnh nó là như vậy khi chạy xe thì giống như ai đang kiềm xe mình lại xong rồi buông ra vọt ga. Cứ như thế liên tục. Tắt máy xe để lâu thì bình thường. Xe em đã dc thay bu rri, vs ổ ga và súc kim phun xăng. Có ai từng làm qua bệnh này cho em xin ý kiến

ngocngocdt

Tài xế O-H
chaof các bác, e có con xe Huynhdai i10 đời 2017 số sàn. Bệnh nó là như vậy khi chạy xe thì giống như ai đang kiềm xe mình lại xong rồi buông ra vọt ga. Cứ như thế liên tục. Tắt máy xe để lâu thì bình thường. Xe em đã dc thay bu rri, vs ổ ga và súc kim phun xăng. Có ai từng làm qua bệnh này cho em xin ý kiến
theo í kiến vườn nhà em, thì xe cụ mới thế ko có lỗi gì về máy móc cả, ko nên chọc chạch vào bơm xăng, mobin làm gì. xe em 1996 mà bơm xăng mobin ko có sao cả, kim phun cũng vậy vẫn ngon lành. Bệnh xe của cụ chỉ đơn giản là bị tắc ngẽn ống xả, cụ tháo ống xả ra kiểm tra bầu lọc khí xả, bầu giảm thanh to và nhỏ. Nếu là xe trong nước thì trong bầu giảm thanh nhỏ có 1 lớp amian chống ồn lót xung quanh bầu giảm thanh, nó đã bị bung ra và khi nổ máy nó đẩy xuống đường ống xả làm tắc ống xả, vì vậy khi cụ ga lớn nó không đẩy được khí xả ra, đạp hết ga vòng tua máy cũng ko lên được nhưng giảm ga thì lại bình thường, vì thế cụ đạp ga ko thấy xe chạy thì hơi giảm chân ga nó mới nhảy lên. ko bít xe của cụ có phải vậy ko cụ kiểm tra xem.

longshin

Tài xế O-H
coi thắng thiết gì lại xem cụ giống bó thắng quá vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên