Hyundai Avante có tiếng kêu trong lốc máy

N
Bình luận: 15Lượt xem: 5,143

nguyentuan_utc91

Tài xế O-H
Chào các cụ !
em mới nhận 1 con hyundai Avante 2014. em nó có hiện tượng là kêu lóc cóc trong máy. em đã cho kiểm tra bằng GDS nhưng không phát hiện ra lỗi nào,em nó mới đi được có 1000km, trên GDS thì em thấy chỉ báo ở mục Injection time thì chỉ báo có 3 máy. trong đó 2 máy nó báo hơn 3000 m.s còn 1 máy chỉ có hơn 800 m.s. Em đã cho kiểm tra bugi, vòi phun...tất cả đều bình thường.Mong các cụ tư vấn em cái

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác dùng máy gì đọc Avante mà nó báo như vậy ah? em nghĩ máy của bác đọc dòng này không chuẩn rồi nên mới có kết quả như vậy.xe 2014 mới đi được 1000 mà có tiếng kêu như vậy thì cũng khó hiểu.bác mô tả thêm về tiếng kêu đó cho anh em tưởng tượng với,như là tiếng kêu to hay bé,nghe nó ở phần nào là rõ nhất,khi đi ga lên thì tiếng nó có thay đổi hay không....

luyen_hybrid

Tài xế O-H
cụ dùng GDS vào xe gì để đọc avante ạ. cụ vào elantra HD đọc mới chuẩn data, cụ vào accent đọc được lỗi nhưng data không đúng cụ nhé. quay trở lại vấn đề tiếng kêu, nổ máy lên là nó kêu ngay hay ở vòng tua bao nhiêu thì nó kêu, càng ga lên nó càng kêu to hay ga lên hết kêu. tiếng kêu thì nó muôn hình muôn vẻ lắm cụ, cái này cần yếu tố con người là chính chứ anh em ở xa thì cũng khó tư vấn cho cụ vì bất kì bộ phận cơ khí nào trong máy có chuyển động đều có thể gây ra tiếng kêu. xe của cụ mới 2014 ,chạy được có 1000km mà đã có tiếng kêu em ngĩ do lỗi kĩ thuật khi lắp giáp. xe vẫn trong thời gian bảo hành, cụ chủ làm huyndai nào thế ạ.

nguyentuan_utc91

Tài xế O-H
cụ dùng GDS vào xe gì để đọc avante ạ. cụ vào elantra HD đọc mới chuẩn data, cụ vào accent đọc được lỗi nhưng data không đúng cụ nhé. quay trở lại vấn đề tiếng kêu, nổ máy lên là nó kêu ngay hay ở vòng tua bao nhiêu thì nó kêu, càng ga lên nó càng kêu to hay ga lên hết kêu. tiếng kêu thì nó muôn hình muôn vẻ lắm cụ, cái này cần yếu tố con người là chính chứ anh em ở xa thì cũng khó tư vấn cho cụ vì bất kì bộ phận cơ khí nào trong máy có chuyển động đều có thể gây ra tiếng kêu. xe của cụ mới 2014 ,chạy được có 1000km mà đã có tiếng kêu em ngĩ do lỗi kĩ thuật khi lắp giáp. xe vẫn trong thời gian bảo hành, cụ chủ làm huyndai nào thế ạ.
Em dùng GDS, vào đúng elantra rồi,ga to cũng vẫn kêu,
[MERGETIME="1407395307"][/MERGETIME]
Con này em có hỏi bên hyundai thì được biết là con này có tiểu sử rồi. đã được kiểm tra và thay thế hết bạc, chốt pittong con đội...các sếp bảo tiếng động này nằm trong giới hạn..cám ơn các cụ đã tư vấn
[MERGETIME="1407395319"][/MERGETIME]
Con này em có hỏi bên hyundai thì được biết là con này có tiểu sử rồi. đã được kiểm tra và thay thế hết bạc, chốt pittong con đội...các sếp bảo tiếng động này nằm trong giới hạn..cám ơn các cụ đã tư vấn
[MERGETIME="1407395324"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1407395342"][/MERGETIME]

xebo

Tài xế O-H
cụ ah,e thì chưa thấy avanter 2014 cụ ah,nếu mà là xe avanter mà bản do nhà máy thành công việt nam lắp ráp thì mới chỉ có tới 2013 thôi cụ ah,cụ vào xe i30/elantraneohd là chính xác nhất vào đời 2011,12,hay 13 đều ok cả cụ ah,xe chẳng có vấn đề gì đâu cụ ah,nếu xe đi với tốc độ khoảng 1500v/p quay lại mà phát ra tiếng kêu nhỏ lọc cọc,hoặc là đỗ tại chỗ,vào số đạp phanh và ga lên từ từ mà nghe thấy tiếng như thế thì k sao đâu cụ ah,hầu hết xe avanter đều thế đó cụ ah

nguyentuan_utc91

Tài xế O-H

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Thế thì vui rồi Hyundai trả lời như vậy theo mình cũng không biết là tốt hay sấu .Nhà cháu cứ thấy hiện tượng máy kêu gõ là cứ phải kiểm tra ngay .Trường hợp này nhà cháu cũng gặp rồi các cụ à ,lúc kêu lúc không thế mới khó chịu ,lúc bị kêu thì nó hạn chế tốc độ không quá 60 km /h .Sau cuối cùng không thay gì cũng hết bệnh ngoài thay xăng .Bệnh này nhà cháu cũng đang nghiên kíu thêm và có gì mới sẽ thông tin thêm cho các cụ .

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Thế thì vui rồi Hyundai trả lời như vậy theo mình cũng không biết là tốt hay sấu .Nhà cháu cứ thấy hiện tượng máy kêu gõ là cứ phải kiểm tra ngay .Trường hợp này nhà cháu cũng gặp rồi các cụ à ,lúc kêu lúc không thế mới khó chịu ,lúc bị kêu thì nó hạn chế tốc độ không quá 60 km /h .Sau cuối cùng không thay gì cũng hết bệnh ngoài thay xăng .Bệnh này nhà cháu cũng đang nghiên kíu thêm và có gì mới sẽ thông tin thêm cho các cụ .
Cũng có nguyên nhân nữa anh ạ.Do lập trình điều khiển ECU có vấn đề không phù hợp (cái này em cũng lơ ngơ :D ) nên một số loại động cơ KIA HUYNDAI có tiếng gõ ,và có hướng dẫn kỹ thuật cài lại phần mềm cho ECU để hết tiếng kêu.Nhưng hình như chỉ có dòng xe 1.4 mới bị thôi.Như KIA RIO với HD ACCENT.Avante thì em không chắc.Chắc bác Thaodinh_amc hỏi số VIN để ktra xem nó có nằm trong diện xe phải update không đấy :p

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cũng có nguyên nhân nữa anh ạ.Do lập trình điều khiển ECU có vấn đề không phù hợp (cái này em cũng lơ ngơ :D ) nên một số loại động cơ KIA HUYNDAI có tiếng gõ ,và có hướng dẫn kỹ thuật cài lại phần mềm cho ECU để hết tiếng kêu.Nhưng hình như chỉ có dòng xe 1.4 mới bị thôi.Như KIA RIO với HD ACCENT.Avante thì em không chắc.Chắc bác Thaodinh_amc hỏi số VIN để ktra xem nó có nằm trong diện xe phải update không đấy :p
Chính sác là tiếng gõ nhiên liệu và cũng cần phải can thiệp nhưng nhà cháu không nhớ là vào phần nào nữa mà sau cũng hết .Nên nhà cháu mới phải nghiên kiú thêm lý do là như vậy .:D

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Chính sác là tiếng gõ nhiên liệu và cũng cần phải can thiệp nhưng nhà cháu không nhớ là vào phần nào nữa mà sau cũng hết .Nên nhà cháu mới phải nghiên kiú thêm lý do là như vậy .:D
Gõ nhiên liệu thì em cũng gặp vài lần rồi.Có bà xe được hơn 1000km vào bù lu bù loa bắt đền đổi xe khác "Xe vừa mới mua đã hỏng rồi".Cũng có xe chỉ lúc máy nguội mới có tiếng gõ nhẹ ,nổ 3-5p là hết.

chxm

Tài xế O-H
mạn phép ghé sang bên phán bậy chút các cụ nhỉ.
tất nhiên nhiều xe bị thế , vấn đề tôi nêu chưa hẳn đúng chút nào. xong khi tôi sử dụng xe của anh bạn thân một tuần. trong khi vận hành xe phát hiện tiếng kêu lóc cóc. phân vân quá xe mới sử dụng chưa được bao nhiêu. mình đi thấy kêu không báo chủ xe không được. báo thì sợ họ bảo mình sử dụng có lỗi. suy tính mãi rồi quyết định thay xăng khác. cũng thật hay là xe ổn định không còn gõ nữa. từ khi chủ xe nhận lại đến nay 1 tháng tôi điện hỏi thăm xe hoat động tốt không. chủ xe nói hoạt động bình thường

tranvanan2311

Tài xế O-H
em hiện đang có 1 xe avante,cứ nổ máy vào số đạp phanh và đạp ga ta kêu tiếng lốc cốc,nhiều lúc chỉ đạp ga là nó kêu.các bác chỉ giáo giúp em
em đã kiểm tra thay nguyên cụm bơm xăng,thay luôn becsphun,thay bugi nhưng vẫn kêu

audi@@

Tài xế O-H
em có con accent 2015 máy 1.4 cũng bị tình trạng ép ga kêu lọc cọc như tiếng róc máy, nhưng nó kêu gắt lắm nếu đ bác giúp e tra vin thử có cần update không ạ cảm ơn bác nhiều ạ (KMHCU41CBDU381377) À, e đã kiểm tra bugi, kim phun. thông số con oxy ko tải giao động 0.45 - 0.58 có xê dịch lên xuống xíu ạ. e sợ không phải do phần cơ khí , xe đi được 30k km.

Thucdung

Tài xế O-H
Rất nhiều xe dến nhà em bị kêu và nổ không đều bị rung giật. Em hỏi chạy xăng gì thì hầu hết đều chạy E5. Bảo lái xe thay về 95 thì tất cả đều ổn định. Cụ xem vấn đề ở xăng như thế nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên