Hyundai County D4DD không tăng tốc được cần giúp đỡ.

N
Bình luận: 35Lượt xem: 9,878

diskdriver

Tài xế O-H
Theo suy nghĩ của em.thì có thể vì những nguyên nhân sau:
-Hỏng hệ thống đánh lửa
-Sai thời điểm đánh lửa contry may d4dd lay dau ra bugi ha bac
-Khe hở xupap ko đúng
-Hư hỏng hệ thống cấp nhiên liệu
Cái quan trọng nhất có thể là do : -Áp suất nén thấp

bac xem lai di nha

aoshi99

Tài xế O-H
Xem lai va ve sinh map sensor nha cu, neu co dieu kien xem data stream tren may thi de tim duoc loi. Ah ma wen nua con nay cung hay ho~ng bec lam nha cu.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
trời.máy bây giờ nó đã nổi đèn check rồi thì đưa máy vào đọc xem em nó bị ở đâu rồi tính tiếp chứ ai lại ngồi đoán thế các cụ.chắc chắn em nó bị lỗi ở đâu phần điện rồi thì đèn check mới nổi chứ. bộ đo gió hư,áp suất nhiên liệu không đủ,béc,áp suất buồng đốt,tubo... đều là những nguyên nhân làm cho máy không bốc.bác chủ thớt kiểm tra rồi cho a em biết chém tiếp nhé

sangdenso

Tài xế O-H
Em đang gặp con County máy D4DD có hiện tượng lúc xe ở chế độ cầm chừng (Garenti không tải) OK.Nhưng lúc có tải trên đường xe không tăng tốc được.Đèn check chập chờn.
cái đó khả năng cao nhất là áp xuất nhiên liệu quá thấp. có thể do lọc bẩn, tắc đường ống nhiên liệu. van áp xuất cao của thanh common rail, nhưng hay bị nhất là bơm cao áp, sau đến kim phun. khi ở ga không tải áp xuất nhiên liệu đủ, nhưng ở tải nặng thì áp xuất nhiên liệu thấp hơn ecm yêu cầu nên nó báo lỗi

imported_THÀNH

Tài xế O-H
trước hết bạn tăng ga kiểm tra xem bô xả có khói đen hay khói xám nhiều không nếu khói đen nhiều là hiện tượng kim phun của bạn đã bị mòn nên phục hồi lại,khi bạn chay chế độ garenti lượng phun không lớn nên có thể đen check k báo, còn khi nổ máy dộng cơ đã nóng lên mà khói màu xám nhiều là chứng tỏ động cơ của bạn đã bị hở bạc rồi, mọi chi tiết bạn gởi mail cho mình (duythanhvnn2002@yahoo.com )

BMW0457

Tài xế O-H
trước hết bạn tăng ga kiểm tra xem bô xả có khói đen hay khói xám nhiều không nếu khói đen nhiều là hiện tượng kim phun của bạn đã bị mòn nên phục hồi lại,khi bạn chay chế độ garenti lượng phun không lớn nên có thể đen check k báo, còn khi nổ máy dộng cơ đã nóng lên mà khói màu xám nhiều là chứng tỏ động cơ của bạn đã bị hở bạc rồi, mọi chi tiết bạn gởi mail cho mình (duythanhvnn2002@yahoo.com )

đúng là việc đầu tiên phải kiểm tra áp xuất dàn phun rồi,nếu không đạt thì việc tăng tốc không thể được.áp xuất không đủ có thể do tắc lọc,hở đường ống,

daodinhtam

Tài xế O-H
Bệnh này xe máy dầu cũng hay gặp.
Bệnh này là do kim hoặc bơm cao áp kém. Phần lớn là do kim phun sau thời gian hoạt động sẽ bị mòn đi. Làm cho lượng dầu hồi về lớn từ kim lớn đấy chính là nguyên nhân gây ra bệnh.
- Nổi đèn check lỗi này là lỗi áp xuất giàn phun nhiên liệu thấp
- Không tăng tốc được là do lượng dầu hồi về từ kim quá nhiều không đủ lượng phun vào buồn đốt.

huynguyenmbv

Tài xế O-H
D4DD là động cơ Diesel cụ ơi.Làm gì có hệ thống đánh lửa chứ.Xe này là xe County 29 chỗ đó ạ.Ý cuối của cụ có thể là một nguyên nhân ,nhưng nghe lan man quá.Cụm từ "hệ thống nhiên liệu" trên xe County cũng nhiêu khê lắm đấy ạ.
Đọc ngang đây em còn thấy hứng đọc tiếp, mấy cụ "Sờ mốt" chém lung tung cả lên, có người nhốt cả đường nạp vào hệ thống phanh luôn cơ. Đọc hay làm cái gì thì cũng cho chú tâm vào, "SAI lối mòn" trong não là rất khó sửa lắm đấy.

hieucaosu

Tài xế O-H
cụ sờ cục quá áp ở ống rai có ấm không ấm là do lượng dầu hồi về quá nhiều dẫn đến áp suất dầu không đạt?cục cảm biến ống rai cụ thay thử xem sao!quan trọng nữa dòng này hay bị chết cảm biến nhiệt độ khí nạp mà không báo đèn check!

hongluyen

Tài xế O-H
theo tôi nghỉ chăc con này bị con cảm biến áp suất cổ hút rồi .vì đèn chec báo chập chờn phải ko bác.bác thay con cảm biến đó hoặc kiểm tra giắc con cảm biến đó có bị đứt dây ko.tôi củng làm mấy con rồi .nó chỉ bị các lổi đó thôi .bác kiểm tra đi nhé

vothanhlap

Tài xế O-H
Máy của bác lúc khởi động có dễ nổ hay không? Xe chạy tốc độ tối đa đựơc bao nhiêu?
Bác kiểm tra lại áp suất của ống rail xem sau.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên