Hyundai Elantra MT tắt máy bị đề dai

congtuxuthanh
Bình luận: 12Lượt xem: 2,069

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Ðề: Cần giúp đỡ

Cầu chì va relay thì chắc không vấn đề gì chứ bạn, nó vẫn đề vẫn nổ ngon lành mà! mình đã cho đề tua riêng bằng cái ác quy khác để loại bỏ trường hợp đề ăn dòng nhưng vẫn chưa có kết quả gì
đợi tin các cụ!

dungtt

Tài xế O-H
Ðề: Cần giúp đỡ

Cụ cho thêm thông tin nhé khi để qua đêm đề 1 cái là nổ luôn, và thử lại tắt máy và để nổ ngay luôn lúc đó, khi máy đã nóng, tát máy đi đề lại không nổ. xe cụ ở trường hợp nào

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Ðề: Hyundai Elantra MT tắt máy bị đề dai

Tức là để xe lâu đề cái là nổ ngay nhưng tăt máy đi nếu đề luôn thì rât khó nổ và đề dai nhung để vài phút sau khi tắt máy mới đề thì lại nổ ngon lành, mà các cụ này khi nổ ở ống xả có mùi xăng, chắc có lẽ em phải kiểm tra dàn con đội các cụ ak

baotohalong62

Tài xế O-H

Bác ah nếu con đội như bác nói máy nóng càng bị.còn xe bác tắt máy đề lại nổ ngay .cho em hỏi máy nổ đủ nhiệt độ bác đề có nổ ngay ko hay phải để nguội.bác kiểm tra rắc điện vào máy.có thể bị chật chờn ..bác đưa thêm thông tin về nhiệt cừa xe ..

huanhyundai

Tài xế O-H

Llúc đề giai thì xăng lủa còn tốt không. nếu tốt kiểm tra áp suất nén khi máy nóng và khi máy nguội co khác j không.
chúc thành công

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Llúc đề giai thì xăng lủa còn tốt không. nếu tốt kiểm tra áp suất nén khi máy nóng và khi máy nguội co khác j không.
chúc thành công
Bệnh này phần nhiều do đái kim phun cho nên có mùi xăng sống /Lúc tắt máy mà đề luôn thì lượng xăng trong buồng đốt nhiều hơn mức cho phép . Để lâu đề phát nổ ngay vì khi đó xăng trong buồng đốt còn dư gặp nóng của buồng đốt sẽ tự bay hơi ,và hiện tượng này sẽ làm dễ nổ

congtuxuthanh

Tài xế O-H

Tất cả các nguyên nhân các cụ đưa ra đề có thể dẫn đến ban bệnh naỳ nhưng con này khoai quá các cụ ạ! chưa ra cái gi hết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên