hyundai getz mất trợ lực lái

N
Bình luận: 7Lượt xem: 5,108

nguyenquanghop

Tài xế O-H
xưởng em mấy hôm nay nhận một con hyundai getz đời 2009 tay lái trợ lực dầu,nó dường như mất hẳn trợ lực.em cho lên cầu kiểm tra phần cơ nặng,chỉnh chọt mãi không được em cho thay luôn thước,thay xong vẫn nặng,tháo bơm ra kiểm tra thấy cánh gạt,starto vẫn ổn,em thử đệm van nhưng cũng không đc bác nào có kinh nghiệm dòng này chỉ em với.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
huyndai getz chết bơm dầu trợ lực lái nhiều ấy mà cụ.cụ nổ máy lên rồi nới con ốc ở đường dầu ra xem dầu phụt ra có mạnh không ạ.

nguyenquanghop

Tài xế O-H
em kiểm tra rồi,thấy dầu phụt ra mạnh,em thử đệm một cái long den nhôm xuống dưới chân van thấy nó có vẻ đỡ hơn nhưng bơm thì từ vòng tua 1200-1500 thì kêu khó chịu lắm!

Engine 16

Thợ Phụ !
thường bệnh này do bơm trợ lực bạn ạ .tháo bơm ra kiểm tra xilanh xem có gờ không.bơm nào xilanh cũng có hình bầu dục bề mặt trong nhẵn đều.khi nổ máy lên bạn để ý xem có bị e dầu không nha có tiếng réo của bơm không .rồi tính tiếp.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
em kiểm tra rồi,thấy dầu phụt ra mạnh,em thử đệm một cái long den nhôm xuống dưới chân van thấy nó có vẻ đỡ hơn nhưng bơm thì từ vòng tua 1200-1500 thì kêu khó chịu lắm!
thay bơm đi cụ ạ,bơm getz kêu như cơm bữa ấy mà,kiểm tra luôn xem đường ống dầu có bị gập hay bẹp,tắc ở đoạn nào không cụ nhé.

hung dong anh

Tài xế O-H
Theo mình bạn nên thông kĩ đường ống , chú ý cả dầu trợ lực nữa dầu mà có hiện tượng hơi kém , đặc khác thường là phải thay dầu khác tiếp đó vấn đề xả e bơm thật kĩ . Nếu trước khi làm mà bơm ko bị kêu rít mà sau khi thay thước song mơis bị thì là do thiếu dầu và vẫn bị e . Trường hợp này nên xả e kĩ , tháo cái van ở bơm ra xả là được .

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
thước bác thay là mới hay bãi vậy ah? hệ thống lái trợ lực quan trọng nhất có thước và bơm. bác thay thước rồi mà yên tam về chất lượng rồi thì tập trung vào cái bơm đó.đường ống thì dễ nhìn rồi,kiểm tra trong dầu trước đó có nhiều mạt bẩn hay gì không.bơm cơ nên cũng chỉ kiểm tra bằng mắt thường là được thôi,bác chú ý đừng lắp ngược cánh em nó là được.cái van 1 chiều đó bác có thể bỏ hẳn ra ngoài để kiểm tra xem sao.beehj này có thể do bơm không đủ áp hoắc do van chia trên thước bị kẹt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên