hyundai khó nổ cần giúp đỡ

L
Bình luận: 39Lượt xem: 6,139

hocnghe

Tài xế O-H
Bác này, nhìn tên: lê việt hùng sinh ngày 9 tháng 6 năm 1977 đồng niên với nhà cháu rồi đó.
thôi cứ giữ lấy cái ống rail cũ đi làm kỷ niệm nếu có khách nhà cháu bán hộ kiếm tiền nhậu chơi :)):)):))
số điện thoại nhà cháu ở chữ ký có gì alo giao lưu cụ nhé.
mừng xe cụ khỏi bệnh

sao thế cụ mình thay vào được mà ,nhờ cụ chỉ giáo gium mình đang giữ đồ cũ mà

phalaidat

Tài xế O-H
Mọi người góp ý với bác là thay bu zi sấy đi sao bác không thay cứ lan man sang bệnh khác làm chi ,sấy bị hỏng thì thay trước đã rồi xem thế nào .những xe khác không cần sấy vẫn nổ được có thể do bánh đà thiết kế lớn hơn làm tăng sức ép cho buồng đốt (đồng nghĩa vói nhiệt độ cuối thì nến sẽ tăng cao )hoặc áp suất nén của động cơ đó còn tốt vì vậy mà rễ khởi động hơn. chúc bác sớm tìm ra nguyên nhân rồi cho anh em biết kết quả nhé ! Đừng như một vài bác khác hỏi song rồi lặn đâu không biết ,kết quả không thấy đâu .Anh em không biết mình góp ý đúng hay sai .

hocnghe

Tài xế O-H
ơ thế bác ko đọc à bác chủ thớt đã nói là thay cả cum thanh rail nhiên liệu và đã hết bệnh mà, bugi sấy có mà thay cả rổ cũng ko hết bênh.

Mọi người góp ý với bác là thay bu zi sấy đi sao bác không thay cứ lan man sang bệnh khác làm chi ,sấy bị hỏng thì thay trước đã rồi xem thế nào .những xe khác không cần sấy vẫn nổ được có thể do bánh đà thiết kế lớn hơn làm tăng sức ép cho buồng đốt (đồng nghĩa vói nhiệt độ cuối thì nến sẽ tăng cao )hoặc áp suất nén của động cơ đó còn tốt vì vậy mà rễ khởi động hơn. chúc bác sớm tìm ra nguyên nhân rồi cho anh em biết kết quả nhé ! Đừng như một vài bác khác hỏi song rồi lặn đâu không biết ,kết quả không thấy đâu .Anh em không biết mình góp ý đúng hay sai .

contimnoi_113

Tài xế O-H
Theo anh em cụ cứ thay cho 4 con bu-gi sấy đi vì nó cũng chết rồi mà, chết phải thay tư vấn với khách vậy, còn cụ đưa máy vào kiểm tra cho cảm biến trục cam nhé xem con này thế nào, vì con này mà chết đề dài khó nổ khi nổ dc rồi chạy bình thương.

chubactrinh

Tài xế O-H
cảm ơn tất cả các cụ em làm dược rồi nó bị hong cảm biến áp suất trên ống (ren) thay cả ống cả cảm biến la ok

Theo anh em cụ cứ thay cho 4 con bu-gi sấy đi vì nó cũng chết rồi mà, chết phải thay tư vấn với khách vậy, còn cụ đưa máy vào kiểm tra cho cảm biến trục cam nhé xem con này thế nào, vì con này mà chết đề dài khó nổ khi nổ dc rồi chạy bình thương.
Đã có kết quả rồi ạ

leviethung090677

Tài xế O-H
nếu là bơm điện kim cơ thi kết cấu có thêm buông đôt phụ nên cân phải bugi sấy còn bơm điện kim điện thi thông thường là không cần bugi sấy mình làm cũng rất nhiêu rôi ,nhưng vấp con xe này làm mãi không được nên rối trí nhưng giờ thi con em nó đang bon bon trên đường rôi cam ơn anh em đã tư vân nhe cam ơn anh em( mình thay cả ông ren cả cảm biến ap suất)

phalaidat

Tài xế O-H
ơ thế bác ko đọc à bác chủ thớt đã nói là thay cả cum thanh rail nhiên liệu và đã hết bệnh mà, bugi sấy có mà thay cả rổ cũng ko hết bênh.
Hôm đó đọc hết mà không thấy kết quả nên em mới viết vậy.có lẽ do trình độ còn kém lên pos bài hơi chậm khi viết song thì cũng có kết quả rồi.
Đấy nà em nói chung thôi chứ đâu có trách gì bác ấy .vì đọc nhiều bài khác thấy anh em ửng hộ nhiệt tình mà nhìn đường vẫn xa tít tắp, nên thấy buồn .Bác đừng vì thế mà giận luôn cả em bác nhé Chúc bác luôn mạnh khỏe và thành đạt :6:

hocnghe

Tài xế O-H
Có gì đâu bác toàn thợ thuyền với nhau nhiều khi nó thật quá vả lại là dân kỹ thuật khô khan bác ạ. nhà cháu chẳng có ý gì lên đây chủ yêu để giao lưu học hỏi, rất mong được trao đổi cũng anh em để cùng nhau phát triển.
nhà cháu đã làm vài lần ở chí linh mà chưa được biết bác nếu biết bác sớm cũng mong vào kiếm chén nước nhà bác.
khi nào bác có đi hà nội qua em chém gió
kính bác :cp:cp:cp:cp:)):)):)):)):)):))

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
cảm ơn tất cả các cụ em làm dược rồi nó bị hong cảm biến áp suất trên ống (ren) thay cả ống cả cảm biến la ok

Cảm ơn bạn đã trao đổi để anh em OH thêm kinh nghiệm. Nhưng mình có thắc mắc nhờ bạn giải thích giùm:
1. Làm thế nào mà bạn xác định được hỏng cảm biến áp suất ống rail?
2. Hỏng cảm biến áp suất ống rail mà sao không báo lỗi?

bungati2012

Tài xế O-H
Em cũng có cùng câu hỏi với bác này.

em cũng đang thắc mắc,vì mấy lần gặp loại kim điện cảm biến hỏng xe ko thể nổ nổi ấy chứ
và còn báo check
nếu để mà nói thì cảm biến áp suất trên ống cao áp khi hoạt động sẽ báo áp suất nhiên liệu và lúc đó ECU mới điều khiển phu được chứ nhỉ

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
em cũng đang thắc mắc,vì mấy lần gặp loại kim điện cảm biến hỏng xe ko thể nổ nổi ấy chứ
và còn báo check
nếu để mà nói thì cảm biến áp suất trên ống cao áp khi hoạt động sẽ báo áp suất nhiên liệu và lúc đó ECU mới điều khiển phu được chứ nhỉ

Hình như đấy là "Hiện trường giả" thì phải?

ngovantien91

Tài xế O-H
em có 1 con county huyndai cũng giống hệt như bác,buổi sáng khó nổ lắm, đề dài mấy phút cũng khó nổ,theo em thì nó bị tụt áp suất dầu bác à, hoặc bơm cao áp yếu làm áp suất kém nên khó nổ,, bác kiểm tra lại bơm đi.

phalaidat

Tài xế O-H
Có gì đâu bác toàn thợ thuyền với nhau nhiều khi nó thật quá vả lại là dân kỹ thuật khô khan bác ạ. nhà cháu chẳng có ý gì lên đây chủ yêu để giao lưu học hỏi, rất mong được trao đổi cũng anh em để cùng nhau phát triển.
nhà cháu đã làm vài lần ở chí linh mà chưa được biết bác nếu biết bác sớm cũng mong vào kiếm chén nước nhà bác.
khi nào bác có đi hà nội qua em chém gió
kính bác :cp:cp:cp:cp:)):)):)):)):)):))
Đuợc gặp bác nói riêng cũng như những thành viên oh nói chunglà niềm vinh hạnh trong nghề nghiệp của em khi nào qua phả lại chí linh em sẵn lòng chào đón các bác .:6::6::6:xe. Xe đạp xe máy oto của bác có vấn đề gì em sẵn.sàng cho bác muợn cả xuởng và cả em luôn .thân chào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên