Hyundai Porter II đời 2006 máy điện đang nổ dưng lại không nổ

chuyendienoto75
Bình luận: 13Lượt xem: 2,917

garahungduc

Tài xế O-H
bác là thợ hay lái xe. em nghỉ bác là lái xe thì nên gọi thợ tới kiểm tra xem sao, dòng này máy diện nên cứ cắm máy chẩn doán vào sẻ rỏ

hungem

Tài xế O-H
- Trước nhất bạn kiểm tra những cái đơn giản trước,bom tay xem có bị tuột dầu không,nếu tuột tháo bom tay ra kiểm tra xem lọc như thế nào,bẩn bạn thay,bạn kiểm tra lữ gà bom tay có kẹt mạc hở không nhé,thay lọc nhớ mọi dầu trước khi ráp vào bom tay cho năng,và xã gió cho thật kỹ,nếu nổ không được phải dùng máy đọc lỗi mới xác định nguyên nhân mà xử lý được

hungthomoi

Tài xế O-H
Cac bac cho e hoi.xe kia 2.5t xe bj benh nhu sau.xe no may bjh thuog nhug luc dap gas thj kim rpm chj chay dc 2000 .du cho dap het gas cug vay.noi cho de hieu la dap het gas nhug may chj quay dc 2000v/p .ko len dc nua.mog cac bac giup do

shinikenji

Tài xế O-H
tình hình .se đang chạy bình thường .sau khi dừng .gia khởi động không sao nổ được. bật khóa đèn chếch vấn có .sin các cụ tư vấn dùm
Anh kiểm tra nguồn cấp mở van dầu xem sao? nếu không có thì coi điện đóm thế nào ! mà có nguồn mở van mà bơm không có áp thì kha năng kẹt van rất cao! bởi nguồn dầu diesel không phẢI lúc nào cũng sạch,lơ là chút là chết ngay thôi!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Kiểm tra xem áp xuất nhiên liệu đạt bao nhiêu đã anh.Chưa kiểm tra đã hỏi rồi.Tình hình này bị hệ thống nhiên liệu thôi.Nhưng cũng có con tự dưng chết hộp ,hôm trc e vừa thay 1 con :)

trotchacu

Tài xế O-H
Cac bac cho e hoi.xe kia 2.5t xe bj benh nhu sau.xe no may bjh thuog nhug luc dap gas thj kim rpm chj chay dc 2000 .du cho dap het gas cug vay.noi cho de hieu la dap het gas nhug may chj quay dc 2000v/p .ko len dc nua.mog cac bac giup do
bác cho em hỏi là xe đạp ga không lên được hay là vẫn lên được nhưng đồng hồ không báo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên