Hyundai Starex 2007 bị bệnh đề dai cần giúp đỡ.

ls600hybryd
Bình luận: 11Lượt xem: 2,045

ls600hybryd

Tài xế O-H
Hôm nay em có làm 1 con starex 2007 commonrail bị bệnh đề dai ,tỉnh hình là khoảng 1 tháng trở lại đây lái xe có kể là xe bắt đầu bị hiện tượng trên nhưng khá chập chờn ,không hẳn lúc nguội mới bị mà ngay cả lúc xe chạy được vài trăm km tắt máy đi đề lại lái xe vẫn phải giữ khóa dến cả chục giây xe mới nổ được , nhưng thỉnh thoảng nó dở chứng lại bình thường búng phát nổ luôn , nhưng khoảng mấy hôm nay thì hiện tượng này diễn ra với tần suất nhiều hơn
Tình hình là đã cắm máy vào nhưng không báo lỗi , lọc dầu mới thay , hệ thống sấy ok nhưng em nghĩ với bệnh này nên bỏ qua , áp suất thanh tích áp khi đề đạt 30MPA , khi máy đã nổ được rồi thì xe đi vẫn bốc đạt đủ công suất không có hiện tượng yếu lỳ ngay cả khi tải nặng ,
các bác vào chém giúp em với

vungocton999

Tài xế O-H
Em có ý kiến:
+ Bác kiểm tra giúp em áp suất nén buồng đốt
+ Kiểm tra xem hệ thống nhiên liệu còn tốt không ạ, kim phun. em không nhớ lắm nhưng khi để áp suất rail phải đạt khoảng 200 bar thì mới nổ được bác ạ, bác kiểm tra xem đường dầu hồi từ kim có hồi nhiều quá khôna ạ

minh_123456

Tài xế O-H
theo em, có 2 khả năng: - Áp suất dầu khi đề không đủ (con này khi nổ không tải áp gần 35 MPa), nguyên nhân có thể do kim hồi nhiều hoặc van giới hạn áp suất (trên thanh Rail)
- Áp suất buồng đốt thấp (có thể do hở tại chân kim phun), kiểm tra đường hồi hơi là biết liền.
Tuy nhiên theo bác mô tả, áp suất dầu như thế là đủ nổ rồi, máy cũng khỏe thì bệnh cũng lạ thật

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Xe bạn là starex đời bao nhiêu? Theo mình nghĩ để chắc chắn bạn nên tìm tài liệu của xe này để đối chiếu lại thông số xem thế nào? Mình thấy tài liệu starex cũng nhiều mà.

vietdan

Tài xế O-H
theo mình bạn hãy kiểm tra những thứ như các bác ở trên đã nói
ngoài ra bạn kiểm tra cho mình máy khởi động( Củ Đề) cái này cũng quan trọng đấy và cũng liên quan đến việc đề dai của bạn, nếu củ đề kém vòng tua không đủ thì rất khó nổ đấy bạn ạ. chúc bạn thành công

ls600hybryd

Tài xế O-H
theo mình bạn hãy kiểm tra những thứ như các bác ở trên đã nói
ngoài ra bạn kiểm tra cho mình máy khởi động( Củ Đề) cái này cũng quan trọng đấy và cũng liên quan đến việc đề dai của bạn, nếu củ đề kém vòng tua không đủ thì rất khó nổ đấy bạn ạ. chúc bạn thành công

cái này bỏ qua đi bác bởi vì vòng tua máy khi đề khá khỏe , cẩn thận hơn em còn cặp cả máy sạc vào ắc quy rồi mà vòng tua máy quay ầm ầm luôn

minh_123456 đã viết:
theo em, có 2 khả năng: - Áp suất dầu khi đề không đủ (con này khi nổ không tải áp gần 35 MPa), nguyên nhân có thể do kim hồi nhiều hoặc van giới hạn áp suất (trên thanh Rail)
- Áp suất buồng đốt thấp (có thể do hở tại chân kim phun), kiểm tra đường hồi hơi là biết liền.
Tuy nhiên theo bác mô tả, áp suất dầu như thế là đủ nổ rồi, máy cũng khỏe thì bệnh cũng lạ thật

Em đã kiểm tra lượng dầu hồi trên 4 kim là như nhau , đã tháo kim ra đo áp suất hơi đạt 20 kg , em đã vệ sinh kim lắp lại rồi nhưng vẫn chưa được

hoangmeo123456 đã viết:
Xe bạn là starex đời bao nhiêu? Theo mình nghĩ để chắc chắn bạn nên tìm tài liệu của xe này để đối chiếu lại thông số xem thế nào? Mình thấy tài liệu starex cũng nhiều mà.

Đời xe em đã nói rõ ở tiêu đề của topic rồi mà , cám ơn bác đã tư vấn

ls600hybryd

Tài xế O-H
Cám ơn các bác đã tư vấn giúp em , em đã làm xong pan này rồi ah ,kim phun máy 2 có vấn đề sau khi thay xong đã không còn hiện tượng đề dai nữa

garahungduc

Tài xế O-H
Hôm nay em có làm 1 con starex 2007 commonrail bị bệnh đề dai ,tỉnh hình là khoảng 1 tháng trở lại đây lái xe có kể là xe bắt đầu bị hiện tượng trên nhưng khá chập chờn ,không hẳn lúc nguội mới bị mà ngay cả lúc xe chạy được vài trăm km tắt máy đi đề lại lái xe vẫn phải giữ khóa dến cả chục giây xe mới nổ được , nhưng thỉnh thoảng nó dở chứng lại bình thường búng phát nổ luôn , nhưng khoảng mấy hôm nay thì hiện tượng này diễn ra với tần suất nhiều hơn
Tình hình là đã cắm máy vào nhưng không báo lỗi , lọc dầu mới thay , hệ thống sấy ok nhưng em nghĩ với bệnh này nên bỏ qua , áp suất thanh tích áp khi đề đạt 30MPA , khi máy đã nổ được rồi thì xe đi vẫn bốc đạt đủ công suất không có hiện tượng yếu lỳ ngay cả khi tải nặng ,
các bác vào chém giúp em với

bệnh này bác nên kiểm tra lại acquy xem còn tốt không chứ nó mà kém dẩn dến tình trạng dề dài mơi nổ vì không dủ vòng tua 250 vong trở lên
cách kiểm tra acquy bác dùng dồng hồ vôn kế do acquy khi bác dang dề nếu diện áp <10 V khi dề thì acquy da kém

minhdan

Tài xế O-H
Thằng này có cái độc chiêu. Hai cảm biến cốt máy và cốt cam luôn backup cho nhau. Nêu cốt máy hư thì khỏi nổ, còn cốt cam có vấn đề thì em nó khó nổ lắm. Kiểm tra lại cảm biến trục cam đi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên