IC xe Future đời đầu!!!

yodu
Bình luận: 8Lượt xem: 9,054

fangiacdi

Tài xế O-H
Ðề: IC xe Future đời đầu!!!

Không sao đâu.....Tiếng lạch tạch (không phải tiếng cam nhé) là do hai bản cực của 1 con tụ trong Ic khi nạp điện nó kêu thôi...không sao cả....có con nó bị có con nó không.Không phải con nào nó cũng như vậy...Vì sao nó kêu thì bác nghiên cứu sang Linh kiện điện tử nhé phần tụ không phân cực với màng quấn kim loại.............:)):)):)):))... Có nhiều bác thợ cứ quả quyết xịn là nó phải kêu như thế............em là người sản xuất ic mà không biết cãi thế nào mới đau....:))...Đành gật vậy....hiiiiiiiiii:)):))

phongtran2008

Tài xế O-H

đó giờ mới nghe IC kêu tạch tạch. Bác tháo chụp buggie ra rồi để dây phin cách mass khoảng 5mm (tay cầm dây phin cho chạm mass để tránh bị điện giật), đề máy thử xem lửa có dài và xanh ko?? thử với con IC zin và lô rồi biết nó có ảnh hưởng đến xe ko.
Nhớ report để mọi người cùng biết nhé. Tôi cũng mới nghe nói IC kêu tạch tạch, mai mốt để ý xem sao.

daotaygacm

Đạo Mô Tô

Trên con IC mình khi xe nổ máy phát ra tiếng kêu tạch tạch!!!
thay con IC lô vào cung vậy!!!
như vậy có ảnh hưởng đến sự hoạt động ổn định của xe không???
cảm ơn mọi người!!!

không sao cả cụ ơi cụ cứ yên tâm mà dùng...
tiếng kêu này sẽ gặp trên một số ic của một số đời xe dream thái, future 110 đời đầu và ic 81...tùy nhiên không phải cục nào cũng có tiếng kêu đó..xe em là wave anphal đời sau đang sử dụng cục ic 81, cũng có tiếng kêu này ..vậy mà đi gần 2 năm nay có sao đâu..

aminhky5

Tài xế O-H

Theo kinh nghiệm của mình lúc trước mình có chiếc xe DR 7 số trong con IC cũng bị hở mạch như bác vậy, bạn fangiacdi thành viên O-H đã nêu ở trên là đúng. Mình chỉ cái mẹo cho bác nha...bác tháo cục IC để xuống đất lấy cây búa gỏ nhẹ vào mặt có đỗ lớp cao su mềm, k phải là mặt nhựa đâu nha gõ vào mặt nhựa sẽ bị bể là hư luôn, gõ xong gắng vào cho nổ máy hết kêu thì thôi nếu còn kêu thì gõ nhẹ tiếp.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên