inova J đap thắng xĩa lái

P
Bình luận: 16Lượt xem: 1,527
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

phanviet

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi. Hồi chiều e co con inova J dợt e cả buổi. Khi xe chay bình thườg thì k sao, lái rất chuẩn nhưg khi rà thắg thì vôlăg tự đáh lái qua trạ,đap thăg càg gấp thi vôlăg đáh lái nhah hơn khoảg 1/2 vòg rồi tự trả lái. E đã vớt dĩa thay bố thăg mới, k được e thay lun dia mới (vì cty e có hàg thử), e thay lun thuoc lái va da kiem tra đườg ốg dầu và pittog thag, thay lun heo cái ma cug k được. E lam het bài lun ma k xog đau đầu quá các bác.

quachvancuong

Tài xế O-H
hi!
lực phanh bên trái bên phải không giống nhau. nếu bị lao sang trái thì có thể 1 bánh bên phải phanh không ăn. cụ có thể kích bổng lên kiêm tra, cụ xem có piston phanh nào bị bó không

hungem

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra 2 ti ắc bồ lon đảy ra vô xem có nhẹ nhàng không nhé,kiểm tra sin heo pis tong có bị nhão không thì thay nhé,nổ máy đap thắng liên tục bạn xem pis tong heo có trả về nhanh không,và bạn quay đĩa xem có nhẹ nhàng không nhé,mình nghĩ phanh trái hồi về chậm nên đâm sang trái bạn xem lại nhé

phanviet

Tài xế O-H
E cug da thu nhu cac bac da noi, pittog thắg ok. E thử quay bánh nhẹ nhàg k bị bó thág. E nghi 2 bên lực thắg k đều nhau, nhưg tháo pittog ra k tháy hỏg jì. Xã gió lực dầu hai bên như nhau.
[MERGETIME="1432649066"][/MERGETIME]
cụ tháo pisston heo thắng ra.thay hết mấy cọng sin trong ấy đi là hết ngay ấy mà.
Sao mìh phải thay cog sin do cu, tai e thay no vànbih thuog k bi ji het cug k bi xì dầu
[MERGETIME="1432649076"][/MERGETIME]
cụ tháo pisston heo thắng ra.thay hết mấy cọng sin trong ấy đi là hết ngay ấy mà.
Sao mìh phải thay cog sin do cu, tai e thay no vànbih thuog k bi ji het cug k bi xì dầu

tuoitholamlu

Tài xế O-H
zậy cụ hỏi thử tiểu sử nó thử có bị đâm đụng tai nạn gì không.con này em ngỉ phần gầm nó có vấn đề.em ngỉ không phải phanh và trợ lục lái đâu.e gốp ý cụ thế

doanhd

Tài xế O-H
E nghĩ là bác nên thay vòng bi may ơ bên trái đi là hết đấy nếu cẩn thận thay ca đôi bi may ơ là đc e cũng gặp trường hơp đó rồi

nguyenhainam89

Tài xế O-H
phanh nhao lái thì xem lại hệ thống phanh chứ lan man làm gì?hẳn là bộ chia dầu xuống xilanh bánh nào bị tắc thui kiểm tra kĩ chứ cái này bệnh thường mà.

vinh_nguyen

Tài xế O-H
http://suachuaoto.org/bao-duong-pha...uc-phanh-thay-dau-phanh-o-to_n58051_g738.aspx
Cụ tham khảo ở trên.
"Dấu hiệu dễ nhận biết nhất của hiện tượng đĩa phanh bị đảo là khi phanh thấy bị rung lắc bất ngờ, phanh ăn lệch một bên (cướp lái khi phanh). Khi đó chân phanh đang nhấn bàn đạp phanh, bàn đạp phanh bị rung, nẩy nhẹ; nếu lực nhấn càng lớn thì bàn đạp bị rung càng mạnh. Khi đó, lái xe cảm thấy tay lái cũng bị rung thì rõ ràng là hệ thống phanh không hiệu quả."

sinhduong1410

Tài xế O-H
E cug da thu nhu cac bac da noi, pittog thắg ok. E thử quay bánh nhẹ nhàg k bị bó thág. E nghi 2 bên lực thắg k đều nhau, nhưg tháo pittog ra k tháy hỏg jì. Xã gió lực dầu hai bên như nhau.
[MERGETIME="1432649066"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1432649076"][/MERGETIME]

em cũng đã từng làm rồi nhưng k phải inova mà là vios.cũng bị thắng nhao lái.kiểm tra phần gầm còn tốt .sau đó em cứ nghĩ là bị bó thắng tháo heo ra bảo dưỡng thay sin đi thì hết.
em nghĩ nó bị chai cứng bó vào pisston .pisston vẫn vào đc nhưng chậm hơn bên kia.thắng hai bên k đều.

ngoctranghn

Tài xế O-H
theo em thì là do cao su trục rùi các bác ạ :)..chứ không có phải là do phanh đâu ạ,,,vì bác này đã kiểm tra phanh.thay heo dầu và cả tuyo rùi mà

maydocloihn

Tài xế O-H
em nghĩ do lực phanh không đều thôi.như bác gì đã nói ở trên. bác thử kt lại bộ chia dầu xem.với lại công ty bác có đồ thử thì bác thay cum pisstong phanh xem sao

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Kiểm tra những cái đơn giản trước xong rồi mới đến cái phức tạp hơn.
- Gầm chạn kiểm tra trước có bị rơ ngang không.
- Đĩa phanh mới lắp vào có bị vênh, đảo, cong
- Độ dày 2 đĩa và mức độ mòn xước khác nhau thì bên ăn nhanh, bên ăn chậm. Nếu thay hay rà đĩa thì phải làm cho 2 bên cho giống nhau. Bố thắng cũ mới đã khác nhau rồi.

TranDzung

Tài xế O-H
Oái ăm cái pan này.
em nghiêng về phần phanh không chuẩn thôi.
bác coi kĩ lại phần phanh xem má, đĩa, ttyô và củ phanhphanh xem

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên