isuzu dmax không nổ được máy cần các cụ tư vấn giúp ak.

T
Bình luận: 15Lượt xem: 5,271

tranlong1989

Tài xế O-H
Chào các cụ ak.nhà cháu gặp con dmax 2005 máy dầu ,bơm điện,kim cơ hiện tại là không có dầu lên kim phun do không có máy để kiểm tra lên phải làm thủ công ak.
Về phần điện: e kiểm tra cầu trì vẫn tốt ,zắc điện xuống bơm gồm 6 dây (1 dương,1 âm,2 dây mạng can,2 dây tín hiệu đưa về ecu) cb cơ vẫn còn tốt.
Về phần cơ đã thay lọc dầu ,bơm tay vẫn còn tốt,e tiếp tục tháo bơm ra mang đi kiểm tra thì họ tháo ra kiểm tra báo về là trong bơm rất bẩn đã vệ sinh sạch mang về lắp lại vẫn không có dầu lên nhưng khi mồi xăng vào cho máy nổ lên tháo ốc ở đầu kim phun ra thì có dầu lên nhưng vẫn không mở được kim (khi đề thì tháo ốc ở trên đầu kim không có dầu lên )
Các cụ có kinh nghiệm làm dòng này giúp e với ak.

Quaytay

Tài xế O-H
Bác kiểm tra tay bo hơi khó, nếu có máy cắm vào xem có vào được không, vào được thì kiểm tra Con tua máy CKP xem đề có thông số chưa, nếu điện đóm đầy đủ đến hộp, kiểm tra nguồn hộp xem đủ chưa, Em không có sơ đồ con này chứ có em chỉ rõ dễ làm.

tranlong1989

Tài xế O-H
Bác kiểm tra tay bo hơi khó, nếu có máy cắm vào xem có vào được không, vào được thì kiểm tra Con tua máy CKP xem đề có thông số chưa, nếu điện đóm đầy đủ đến hộp, kiểm tra nguồn hộp xem đủ chưa, Em không có sơ đồ con này chứ có em chỉ rõ dễ làm.
e có sơ đồ e nó rùi chỉ tội không có máy để đọc lỗi thui chứ điện vào ecm và PSG là ok rùi cụ ak.

quangchanh

Tài xế O-H
Bạn có thể kiếm thợ điện về test được mà. Còn muốn kiểm tra phần cơ bạn nên chế đồng hồ đo áp suất dầu về và dầu lên , bạn chỉ thấy có lên nhưng chưa kiểm tra được phần đó áp không đủ kim không phun đâu bạn.

Van Hao Bui

Tài xế O-H
cụ tháo hẳn bộ điều khiển tốc độ xe ở bơm cao áp ra sau đó điều khiển nó bằng tay khi khởi động xem có nhiên liệu lên được vòi phun không?
nếu không có nhiên liệu lên thì chết bơm
nếu có nhiên liệu lên thì do bộ điều khiển bơm cụ ạ

tranlong1989

Tài xế O-H
thank cụ để mai e thử theo cách cuả cụ ak, theo e nghĩ nếu bị điện thì khi mình mồi cho động cơ nổ thì nó sẽ không điều khiền mở dầu ở bơm lên kim được vì con này nó điều khiển đóng mở dầu bằng 1 van điện nằm phía trong của bơm nhưng khi mồi nổ thì dầu lên được tới kim nhưng không đủ áp để mở kim cụ ak.

dinhphat

Tài xế O-H
Con này dùng bơm v44 bệnh này đa số là mất tín hiệu vòng tua bơm cao áp.tốt nhất là chơi con bơm mới vào cụ ạ

dinhphat

Tài xế O-H
Gửi cụ cái sơ đồ xem chơi

truong750

Tài xế O-H
Chào các cụ ak.nhà cháu gặp con dmax 2005 máy dầu ,bơm điện,kim cơ hiện tại là không có dầu lên kim phun do không có máy để kiểm tra lên phải làm thủ công ak.
Về phần điện: e kiểm tra cầu trì vẫn tốt ,zắc điện xuống bơm gồm 6 dây (1 dương,1 âm,2 dây mạng can,2 dây tín hiệu đưa về ecu) cb cơ vẫn còn tốt.
Về phần cơ đã thay lọc dầu ,bơm tay vẫn còn tốt,e tiếp tục tháo bơm ra mang đi kiểm tra thì họ tháo ra kiểm tra báo về là trong bơm rất bẩn đã vệ sinh sạch mang về lắp lại vẫn không có dầu lên nhưng khi mồi xăng vào cho máy nổ lên tháo ốc ở đầu kim phun ra thì có dầu lên nhưng vẫn không mở được kim (khi đề thì tháo ốc ở trên đầu kim không có dầu lên )
Các cụ có kinh nghiệm làm dòng này giúp e với ak.
đã tháo bơm rồi sao không tháo kim luôn a, để bơm kim lên máy coi lượng phun như thế nào, dầu có ra không là mình loại trừ được rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên