Izuzu D-max đề không có dầu lên

V
Bình luận: 9Lượt xem: 1,220

vuquocdat

Tài xế O-H
chập tối hôm nay e có đi làm 1em IZUU D-MAX ĐỜI 2005 DC: 4JJ1 tc3.0 !
e nó đã thay 1 bơm mới
4kim đã cân lại
lọc dầu cung thay mới
bơm trong thùng cũng đã vệ sinh
=>>>> đề dầu vẫn không lên ! e mới cắm máy g-scan vào thì không có lỗi gì cả ! e mong các bác chém nhiệt tình giúp e với ạ ! để sáng mai e tiếp tục ạ

auto22

Tài xế O-H
bác kiểm tra curendata trên g-scan xem áp suất ông rai khi đề máy có lên được 300bar không. nó phải từ 300bar trở lên thi mới nổ được mấy bác nhé.

vuquocdat

Tài xế O-H
  1. bác kiểm tra curendata trên g-scan xem áp suất ông rai khi đề máy có lên được 300bar không. nó phải từ 300bar trở lên thi mới nổ được mấy bác nhé.
  2. dạ bác ơi e nó k có dầu lên thì làm sao có áp suất 300 được ạ ! e xem trong data thì khi đề áp suất có 40 thôi bác à

luyen_hybrid

Tài xế O-H
dạ nhà cháu đã kiểm tra van SCV thi thấy e nó có hoạt động khi mở khóA ạ ! van FPR thì e đo thì có 2 nguồn 5v và 1- ạ

có nghi vấn chỗ này cụ ơi. giắc cảm biến áp suất dầu gồm 1 chân 5v, 1 chân tín hiệu, mà 1 mát cụ nhé. cụ đo 5 dây 5v là phải xem lại. khi bật khóa điện lên chân tín hiệu khoảng 0.5v. cụ kiểm tra kĩ lại con này, ECU dùng tín hiệu của con này để điều khiển van SCV dưới bơm, con này mà tèo thì không có dầu lên đâu cụ nhé.

vuquocdat

Tài xế O-H
  1. có nghi vấn chỗ này cụ ơi. giắc cảm biến áp suất dầu gồm 1 chân 5v, 1 chân tín hiệu, mà 1 mát cụ nhé. cụ đo 5 dây 5v là phải xem lại. khi bật khóa điện lên chân tín hiệu khoảng 0.5v. cụ kiểm tra kĩ lại con này, ECU dùng tín hiệu của con này để điều khiển van SCV dưới bơm, con này mà tèo thì không có dầu lên đâu cụ nhé.
  2. bác ơi dây tín hiệu e đo mấy xe cũng có xấp xỉ 5v mà ?
[MERGETIME="1408855841"][/MERGETIME]
tình hình là gara đang gừi cái bơm đi bảo hảnh mấy hôm nựa bơm về có kết quá e báo lại với các bác ạ
[MERGETIME="1408856283"][/MERGETIME]
tình hình là gara đang gừi cái bơm đi bảo hảnh mấy hôm nựa bơm về có kết quá e báo lại với các bác ạ

tienliem

Tài xế O-H
chập tối hôm nay e có đi làm 1em IZUU D-MAX ĐỜI 2005 DC: 4JJ1 tc3.0 !
e nó đã thay 1 bơm mới
4kim đã cân lại
lọc dầu cung thay mới
bơm trong thùng cũng đã vệ sinh
=>>>> đề dầu vẫn không lên ! e mới cắm máy g-scan vào thì không có lỗi gì cả ! e mong các bác chém nhiệt tình giúp e với ạ ! để sáng mai e tiếp tục ạ

d max 2005 sao lại là đông cơ 4jj được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên