izuzu dmax bơm edi không di ga được nhờ các cụ tư vấn

hoangphucauto
Bình luận: 8Lượt xem: 1,563

hoangphucauto

Tài xế O-H
xưởng nhà em đang có em izuzu dmax 2005 bơm điện kim cơ lỗi không ga lên đươc 2000 vòng phút máy yếu và khói trắng cả xưởng như hun chuột ,hôm wa xe tới xe tới em đã cắm máy ko báo lỗi gì cả ,em đã vệ sinh bình dầu thay lọc máy nổ ngon ngay nổ cả ngày ko sao đến hôm nay rao xe lại khói um không di được nóng máy lên là ko ga được đã đổi cảm biến gió và cảm biến bánh đà ko được ,em có hỏi mấy ông anh bảo dòng này hỏng bơm rùi mà giá cao quá ,các cụ đã va rùi cho em ý kiến bơm này có chỗ nào sửa không ạ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Cụ ơi sửa bơm đó ở thái nguyên khu luyên thép ấy bơm vừa đắt lại hiếm con cụ đang làm động cơ 4jh1tc thì phải cụ cho cân kim đi đã xem sao chứ bơm khó mà chết được chém tí cụ nhỉ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
xưởng nhà em đang có em izuzu dmax 2005 bơm điện kim cơ lỗi không ga lên đươc 2000 vòng phút máy yếu và khói trắng cả xưởng như hun chuột ,hôm wa xe tới xe tới em đã cắm máy ko báo lỗi gì cả ,em đã vệ sinh bình dầu thay lọc máy nổ ngon ngay nổ cả ngày ko sao đến hôm nay rao xe lại khói um không di được nóng máy lên là ko ga được đã đổi cảm biến gió và cảm biến bánh đà ko được ,em có hỏi mấy ông anh bảo dòng này hỏng bơm rùi mà giá cao quá ,các cụ đã va rùi cho em ý kiến bơm này có chỗ nào sửa không ạ
cuj thử xoay cho bơm sớm lên xem có đc không . chứ hiện tượng đấy em nghi là hơi muộn bơm

hoangphucauto

Tài xế O-H
thứ nhất em này bơm điện ta không thể chỉnh phun sớm hay muộn đượcvì nó không có rãnh xoay loại này còn có cả cảm biến gõ đễ điều khiển phun sớm hay muộn bằng điện tử đó cụ à kim không sao cụ à nổ không tải cả ngày không sao nhưng đi ga là khói um à.các cụ à khi nào khói trắng không đi được tắt máy rút cọc ắc quy cái lại bốc như không sao nhưng chỉ chạy đươc khoảng vài km thui lại thế ,nhà em đang thuyết phục khách thay bơm nhưng giá cao quá khách con đang đợi vài ngày nữa mới trả lời được,có cụ nào sửa được bơm này không nhỉ

tuanneo0811

Tài xế O-H
cụ có ở HN thì vác bơm đến chỗ xưởng em, chỗ em làm mấy lần bơm con này rồi, tháo khoai phết đấy cụ, quan trọng là phải va rồi mới biết được, nó chỉ bị ở đúng 1 chỗ ở trong bơm thôi.

hoangphucauto

Tài xế O-H
cụ ơi rổ giá thế nào nhỉ cụ vo cho em cái giá được ko hihi ,mà cụ ở chỗ nào thế cho em xin cái điện chỉ cụ thể hay số cầm chân của cụ để em liên lạc vậy

tuanneo0811

Tài xế O-H
em làm ở Yên sở, Tam trinh, chỗ em chuyên hộp đen có làm cả kim điện máy dầu, bình thường bơm này chỗ em báo tầm 10 củ, và còn tùy thuộc vào cụ thể tình trạng bệnh trên xe nữa! ok thì bác cứ inbox cho em em đưa sđt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên