kết cấu tay gầu

nobita_1011
Bình luận: 9Lượt xem: 1,375

nobita_1011

Tài xế O-H
mong anh chị giải thích giúp em mấy vấn đề này
1:cho em hỏi chi tiết này trên máy đào huyndai là gì ạ:
2: chốt lắp trên bộ công tác, mặt cắt có đường kính trụ bên trong to hơn bên ngoài thì lắp như thế nào?
em chưa rõ hình ảnh cái chốt lắp đó.

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
2: chốt lắp trên bộ công tác, mặt cắt có đường kính trụ bên trong to hơn bên ngoài thì lắp như thế nào?
View attachment 20816 View attachment 20818
cụ chủ thớt chắc chưa bao h nhìn thấy cái chốt thế nào thì phải

nobita_1011

Tài xế O-H
vâng, em sinh viên, làm đồ án. biết là chi có cái trụ bình thường, nhưng k hiểu cái đó ạ. nhìn đồ án mẫu mà sao chép luôn, k hiểu gì thì k tốt. nên em mạo muội hỏi. thế còn ảnh trên ạ... các anh giải thích giúp em với!...
ở cái hình cắt thứ 2. sao lại có đoạn khúc như thế ạ?

gie-rach

Tài xế O-H
cụ học lại vê gia công cơ khí đi nhé . cái ắc gầu tuy hình trụ dài như cái lỗ không ai gia công suốt từ đầu nọ đến đầu kia cả người ta chỉ cần hai khoảng trụ đồng tâm với độ dài phù hợp thôi .muốn rõ hơn thì mở sách ra học lại nhé

nobita_1011

Tài xế O-H
mặt cắt B-b, chỗ chốt thanh kéo. em thấy kết cấu như thế phức tạp, nếu chỉ tính riêng gia công, sao k làm như ở chốt của tay gầu?

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
vâng, em sinh viên, làm đồ án. biết là chi có cái trụ bình thường, nhưng k hiểu cái đó ạ. nhìn đồ án mẫu mà sao chép luôn, k hiểu gì thì k tốt. nên em mạo muội hỏi. thế còn ảnh trên ạ... các anh giải thích giúp em với!...
ở cái hình cắt thứ 2. sao lại có đoạn khúc như thế ạ?
Sinh viên làm đồ án mà chỉ sao chép thì không biết gì là cái chắc rồi? Trước khi hỏi diễn đàn thì bạn nên tự hỏi mình thì hơn.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
@ Các cụ: Cháu nó không biết thì mới đi hỏi. Chẳng có ai sinh ra đã "Biết tuốt" cả đâu.
View attachment 20816 View attachment 20818
Thày hướng dẫn không đến nơi đến chốn, ở chỗ đó còn có cái "Bạc" chưa lắp.

Thày dạy mà trò chưa hiểu, thì người ta sẽ đánh giá trình độ và trách nhiệm của ông thày về việc "Trồng người" đấy!!!!!

@ Cụ phạm Vỵ: Mong cụ thứ tội cho em đã mạo phạm.
"Giáo dục" bây giờ buồn lắm!!! đứa cháu em vừa tốt nghiệp loại khá ở một trường dạy nghề s/c ô tô. Thế mà đến con "Ốc" bắt máy cũng không biết vặn thế nào cho đúng, không biết sử dụng "Tay cân lực".
Hỏi ra mới biết: S/c động cơ mà bắt trò "Vặn bằng tay không" vì sợ hỏng ren.

nobita_1011

Tài xế O-H
em cám ơn các anh nhiều. :). đồ án 1 chỉ nên thầy không có thời gian chỉ bảo hết. những cái này sinh viên tự tìm hiểu. em làm xong đồ án chỉ biết qua về kết cấu bên ngoài. còn hệ thông thủy lực em vẫn mờ tịt . :(

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên