Khi xe CIELO có tiếng kêu Ù Ù ?

V
Bình luận: 2Lượt xem: 1,246

vietduc961

Tài xế O-H
Tôi đang sử dụng xe Daewoo CIELO đời 98. Khi máy nguội chạy rất êm ở khoảng vài chục km đầu hoặc tốc độ dưới 80km/h, đỗ lại chạy garangty ngồi trong xe hầu như không nghe thấy tiếng máy. Nhưng tiếng Ù Ù xuất hiện khi chạy tốc độ cao trên 80km/h khi đó máy báo đèn check engine, nếu dừng lại máy vẫn có tiếng Ù Ù khá to và đèn check engine vẫn sáng, nếu tắt máy khởi đọng lại thì hết đèn check engine và máy lại êm, nhưng nếu chạy tiep thì chỉ vài cây số sau máy lại kêu Ù Ù. Độ bốc của xe vân không mấy thay đổi tuy nhiên tiếng kêu Ù Ù rất khó chịu (nếu không có tiếng kêu đó chạy rất ngon, đường bằng so 4 nhả chân ga xe lướt êm với tôc độ đều 45km/h). Cách nào cho hêt tiếng kêu ? gara nào chữa được lỗi này ? các bạn giúp mình với nếu có tài liệu xin được nhận tại: vietduc961@gmail.com (mình ở Ha Nội ĐT 0983113077). Thank !

anhnv_2411

Don't give up
Như cụ nói thì khi có tiếng ù ù cũng là lúc đèn check nổi, vậy xem nguyên nhân đèn check nổi là gì thì cũng có thể biết được tiếng ù phát ra từ đâu, cũng không loại trừ nó bị trùng hợp. Cụ có thể check lỗi đó bằng cách thủ công mà không cần phải dùng đến máy đọc lỗi bằng cách nối chân A, B của giắc chẩn đoán và đếm số lần đèn check nháy. Sau đó cụ gửi lên đây em sẽ tư vấn tiếp cho cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên