Không biết nguyên nhân

daukhoviyeu.28
Bình luận: 34Lượt xem: 2,277

dangkylien

Tài xế O-H
thưa cụ nếu hệ thống lái của bác là hệ thống trợ lực khí nén thì nổ máy phải 1 tí mới nhẹ là đúng. Còn quạt làm mát chưa quay vì khi nhiệt độ động cơ chưa đạt đến mức nhiệt độ "tối thiểu" "nhất định" "ổn định" thì quạt chưa làm việc bác nhé.
[MERGETIME="1401501008"][/MERGETIME]
Bệnh của quạt điều hòa thì cụ kiểm tra lại áp cao,thấp,môi chất trong hệ thống lạnh,kiểm tra và so sánh với tiêu chuẩn xuất sưởng,kiểm tra thêm bình ắc quy,nhiều khi ắc quy đủ áp ( 12,7V ) nhưng dòng điện ( Ampe ) lại thiếu đấy
cụ này sao nói vậy? khi động cơ làm việc tất cả phụ tải điện đc máy phát cấp nguồn chứ không sử dụng nguồn accu đâu cụ nhé!
[MERGETIME="1401501034"][/MERGETIME]
Bệnh của quạt điều hòa thì cụ kiểm tra lại áp cao,thấp,môi chất trong hệ thống lạnh,kiểm tra và so sánh với tiêu chuẩn xuất sưởng,kiểm tra thêm bình ắc quy,nhiều khi ắc quy đủ áp ( 12,7V ) nhưng dòng điện ( Ampe ) lại thiếu đấy
cụ này sao nói vậy? khi động cơ làm việc tất cả phụ tải điện đc máy phát cấp nguồn chứ không sử dụng nguồn accu đâu cụ nhé!
[MERGETIME="1401501043"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1401501094"][/MERGETIME]

scout123

Tài xế O-H
bác nên thử bằng cách, thay vào một ắc quy khoẻ và kiểm tra qua dòng nạp của máy phát . Rồi nổ thử xem hiện tượng thế nào !

dangkylien

Tài xế O-H
cái vụ điều hòa thì cụ xem cái quạt gió của điều hòa có chạy hay không? nếu quạt ko chạy thì điều hòa cũng ko làm việc.

tranquynhnd

Tài xế O-H
Với hệ thống điều hòa của captiva có chức năng tự ngắt khi dòng điện ko đủ chức năng này để đảm bảo cho hệ thống làm việc ổn định và giảm tiêu hao điện khi máy phát có vấn đề .em đã bị nhiều trường hợp hết bình aq khi câu bình cho máy nổ thì quạt điều hòa không chạy. Em cũng chưa thử để 10phút xem nó có chạy ko nên cũng ko rõ .mà khi bị như thế em thường sạc cho căng bình rồi tháo giắc ecu điều hòa để một lúc rồi cắm lại là được. Trường hợp của cụ thì em nghi do lỗi cảm biến dòng nhưng ko nhớ rõ là captiva có hay ko cụ thử kiểm tra xem trên hai đừơng cáp chính của aq xem có con cảm biến này ko nếu có thì khả năng con này hỏng còn nếu ko có thì cụ thử sạc căng bình rồi ngắt aq để một lúc rồi nắp lại cho hệ thống tự reset xem sao chúc cụ thành công

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Em có trường hợp này mong các bác tư vấn giúp. Hiện em có làm một con xe captiva máy xăng 2008 . Hiện tượng như sau, buổi sáng khi khởi động xe bật điều hòa thì quạt gió không chạy tay lái hơi nặng hơn một chút để nổ máy khoảng 10 phút thì điều hòa chạy bình thường tay lái nhẹ hơn . Tắt máy để khoảng 10 phút khởi động lại thì hiện tượng đó lại bị lặp lại nhưng chỉ đợi khoảng 1phút thì lại bình thường không có vấn đề gì
Hiện tượng điều hoà trễ của GM có nguyên nhân là đói ga cụ kiểm tra lại ga điều hoà đi! Tay lái nặng thì em không rõ nhưng mà! E đã làm xe laceti hoeenj tượng này thay bình ắc quy là hết mặc dù bình cũ vẫn còn dùng được thưa cụ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên