Không bơm được nước rửa kính

F
Bình luận: 10Lượt xem: 6,217

fitt

Tài xế O-H
Tình hình là em Mondeo 2005 của em mấy hôm nay không bơm được nước rửa kính, lần cuối em nó hoạt động trong tình trạng chập mạch. Đang nổ máy tự dưng tự gạt nước và bơm nước một lúc rồi thôi. Sau đó em điều chỉnh trên cần ở gô lăng thì thấy cần gạt nước vẫn hoạt động nhưng không bơm nước. Em dự là hỏng bơm nên cắm thử 2 đầu ác quy vào thấy bơm vẫn hoạt động bình thường. Bác nào có kinh nghiệm về chuyện này tư vấn hộ em, có khi nào cái cần điều khiển nó bị chập như vậy không?

fitt

Tài xế O-H
Nếu đứt dây thì ngay từ đầu phải không hoạt động, tình trạng nó khả năng bị chập nhưng không chắc..... Những lỗi vặt em toàn tự sửa

OS

Đời là bể khổ!
Bơm hoạt động bình thường thì công tắc và dây dẫn có chỗ nào bị chập hoặc gần đứt không?

AutoDalat

Tài xế O-H
Bác kiểm tra kỹ xem có chạm chập chỗ nào không???Có nước đầy đủ chưa, có bị tắc nghẽn chỗ nào không???

anan_papo

Tài xế O-H
e có chút ý kiến: bác kiểm tra công tắc tổng tháo ra và vệ sinh xem có vấn đề j o.các tiếp điểm ở công tắc có tiếp xúc tốt o.rồi dây dẫn xem có bị đứt ở đâu o.đường ống dẫn nước xem có bị tắc o.và con rơ le nữa.

Genesis__coupe

Tài xế O-H
cụ xem giắc ra có điện chưa? hôm trước em kiểm tra 1 con San. bơm kêu ì ì nhưng lại không lên. kiểm tra dường ống ngon hết. cuối cùng thay bơm. gạt phát lên vù vù. thế là ăn tiền. cụ thủ xem

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
con này mô tơ kính và phun nước được khiển qua hộp thì đúng sao ấy.lúc trước nó bị chập mạch cả 2 cùng hoạt động chứng tỏ hệ thống không tốt rồi.bác là lái xe thì nên qua gara nào mà bác tin tưởng cho họ kiểm tra đi ah

ngochocmai

Tài xế O-H
xe bác đời bao nhiều vậy.mà trong bình có nước không bác.bác kiểm tra cầu chì xem có cái nào hỏng không. nếu không thì kiểm tra dây điện có tín hiệu không dây tù chỗ cắm morto bơm nước xem dây nào bị đứt. kiểm tra lại đương ống dẫy nước có bị đứt không. các vấn đề trên không có vẫn đề gì thì kiểm tra công tác điều khiển có làm sao không. chúc bác thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên