Kia Bonggo 3 đời 205 bị bệnh rất khó nổ

balong_autotn
Bình luận: 7Lượt xem: 2,439

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
em có con bonggo 3 đời 205,nó bị bệnh là rất khó nổ cả khi nóng và khi nguội,đèn check thì ko sáng nhưng em test lỗi thì máy báo P0102 và P1120.
Lỗi 0102 theo em không cần quan tâm lắm.1120 chắc bác cũng dịch ra được lỗi vấn đề gì rồi.Bác kiểm tra ,đo đạc lại các dây của cảm biến chân ga ,nếu nguồn cấp và tín hiệu đủ thì kiếm con khác thay vào thử xem ạ.Sẵn Gscan đó thì kiểm tra xem thông số cảm biến chân ga xem có hợp lý không.

Problem is intermittent or was repaired and engine control module memory was not cleared.
Proceed with intermittent problem procedure (See FL-2).
2.
NO (Go to Next Step 2)
2. CHECK APS AND ECM CONNECTORS
1.
Thoroughly check connectors for loose, poor connection, bent, corrosion, contamination, deterioration, or damage.
Are all connectors good?

NO
1)
Repair or replace it.
2.
YES (Go to Next Step 3)
3. CHECK REFERENCE VOLTAGE OF APS
1.
Turn ignition switch to OFF and disconnect APS connector.
2.
Turn ignition switch to ON.
3.
Check for voltage in harness between APS harness connector terminal 4 and chassis ground.
Approximately 5V.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
P1120 Inlet Metering Valve Circuit Malfunction,mắt lợn mắt quạ tra ngay P0120 ,chém nhầm.:10:.Rút đường hồi kiểm tra kim đi bác ,thay cả cái lọc nữa.Nếu kim không sao thì cái bơm có vấn đề rùi.Cái IMV đó khó chết lắm.Bác Anhnv chắc vẫn còn 1 cái IMV đó.=p~

balong_autotn

Tài xế O-H

aoshi99

Tài xế O-H
xe bác chắc chắn la bị kim phun hoặc bơm cao áp. bác tháo béc ra kiểm tra nha.kiểm tra đường hồi lúc nổ máy và kiểm tra áp suất của bơm cao ap nha. thuong la 340bar

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên