Kia Cerato 2009 sau khi rửa khoang động cơ xe đề ko nổ

D
Bình luận: 16Lượt xem: 2,702

dohuynh47

Tài xế O-H
Chào các bác! Kia Cerato 2009 sau khi rửa khoang động cơ xe đề ko nổ . test thì ra lỗi P0560 system voltage malfunction .mất đèn check. Đề máy tua khoẻ chỉ ko nổ được máy.e đã vệ sinh các giắc điện, cầu chì, role, cả cảm biến cam ,cốt mà vẫn ko nổ đc.Mong các bác giải thích và giúp e khắc phục nguyên nhân trên với ạ. E xin chân thành cảm ơn!

vanbb19891988

Tài xế O-H
Chào các bác! Kia Cerato 2009 sau khi rửa khoang động cơ xe đề ko nổ . test thì ra lỗi P0560 system voltage malfunction .mất đèn check. Đề máy tua khoẻ chỉ ko nổ được máy.e đã vệ sinh các giắc điện, cầu chì, role, cả cảm biến cam ,cốt mà vẫn ko nổ đc.Mong các bác giải thích và giúp e khắc phục nguyên nhân trên với ạ. E xin chân thành cảm ơn!
cái này
e cảm ơn các bác nhiều! e đã thử tất cả mọi cách cuối cùng cũng kết luận đc rằng ECU có vấn đề.
Chắc cụ này mượn được hộp hay sao chốt chắc thế :))

antrungan

Tài xế O-H
rửa xe mà chết hộp thì hơi vô lý , bác tìm nguyên nhân dẫn đến chết hộp đi đã , ko phục hồi rồi lại phục hồi tiếp đấy

dohuynh47

Tài xế O-H
Đó là vấn đề gì thế bác? và nguyên nhân do đâu ạ?
Do công tắc đèn phanh ko ngắt mạch dèn sáng liên tục, chủ xe khắc phục bằng cách rút cọc âm ra mỗi khi xe ko chạy và gắn vào mỗi khi sử dụng , cứ như vậy nhiều lần điện áp chập chờn, khi xe chạy vào xưởng chủ xe kêu vệ sinh khoang động cơ . mặc dù khoảng 30p sau mình mới vệ sinh khoang động cơ bằng nước nhưng nhiệt độ chưa giảm hết hẳn .. cộng vs yếu tố mạch điện hay chập chờn trên và nhiệt độ giảm đột ngột, độ ẩm cao tạo môi trường thuận lợi để các cảm biến vs ecu hư hỏng ..trường hợp này ecu chỉ chết con ic bên trong (mình chỉ biết vậy)...mong các bác chú ý vấn đề này ko thì ăn hành ốm..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên