Kia Forte 2010 bị lỗi mất gạt mưa

B
Bình luận: 13Lượt xem: 3,187

baotohalong62

Tài xế O-H
Sáng nay, xưởng em có con xe Kia Forte 2010 số sàn vào xưởng. Lái xe thông báo xe đang chạy tự nhiên mất gạt mưa số 1, các số còn lại vẫn hoạt động bình thường. Đã kiểm tra phun nước rửa kính vẫn hoạt động nhưng gạt mưa ko chạy. Kiểm tra cầu chì còn tốt. Bác nào gặp trường hợp này tư vấn giúp mình.

sunt808

Tài xế O-H
Sáng nay, xưởng em có con xe Kia Forte 2010 số sàn vào xưởng. Lái xe thông báo xe đang chạy tự nhiên mất gạt mưa số 1, các số còn lại vẫn hoạt động bình thường. Đã kiểm tra phun nước rửa kính vẫn hoạt động nhưng gạt mưa ko chạy. Kiểm tra cầu chì còn tốt. Bác nào gặp trường hợp này tư vấn giúp mình.
kiểm tra xem từ công tắc xuống mô tơ đã có chưa,nếu có thì tháo em nó ra(em nghĩ thế)

hoangtiensinh

Tài xế O-H
hình như là loại khiển dương từ công tắc ra. bác bật công tắc rồi đưa dương đến dây 1 ở ngoài motor xem có chạy ko. hoặc bật tăng 1 xem ở ngoài có điện ko rồi tính tiếp.
nếu nó là khiển âm thì ngược lại nha bác có gì các bác nhẹ tay ạ

baolinh2012

Tài xế O-H
trường hợp này 1000% là bị hỏng ở hộp điều khiển rồi cụ ạ.nó là cái hộp giúp gạt mưa có nấc tự động đấy

baotohalong62

Tài xế O-H
cảm ơn các bạn đã tư vấn giúp mình .đây chính là thủ phạm gây mất số một của gạt mưa mình đã tìm thấy mời các bạn xem.

vietduy234

Tài xế O-H
Cứ từ từ kiểm tra rơle gạt tự động đả nó nằm trước khoang động cơ ấy . Nếu không phải thi kiểm tra chân tín hiệu vào hộp bcm . Nếu ok kiểm tra tiếp chân đièu khiển nếu nối mát chân đk ma moto hoạt động có nghỉ là hỏng hộp bcm roi bác

oanh22106

Tài xế O-H
cái đó dễ mà đã là mô tơ thì phải có điện ,kiểm tra xemđiện có đến mô tơ không,nếu không có thì kiểm tra tiếp điểm công tắc,(điện phải đến công tắc) nếu có điện đến mô tơ thì đĩa tiếp điểm mô tơ bị chập cháy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên