KIA K2700ii chạy khoảng 500Km lại bị ăn vỏ không đều

H
Bình luận: 11Lượt xem: 3,986

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Có phải ăn mé trong lốp trước dạng vát răng cưa trên gai mé trong lốp không ? Lốp còn gai tương đối cao đúng không ? Thường xuyên chở quá tải đúng không ? Kiểm tra nếu đúng thì báo lại tui đưa thuốc độc cho mà uống ( chết liền ).

lehuyvu79

Tài xế O-H
Các bác lam ơn cho mình hỏi xe k2700II. của mình chạy khoảng 500Km lại bị ăn vỏ không đều ở bánh phía trước. ăn vỏ có lổ bị lổ theo đường gai của bánh xe! các bác làm ơn cho mình biết có cách nào khắc phục không vậy?

Nếu vỏ ăn lồi lõm là do (phuộc nhún) hỏng, nếu ăn mòn vỏ kt rutuyn ,cao su gầm .cân lại hệ thống lái hai vỏ trước . Chúc cụ mau hết bệnh

auto22

Tài xế O-H
Cái này sử dụng cánh gà và trục xoắn , nếu ăn lốp trong là do góc camber âm quá nhiều+ vói tải trọng khi xe chơ nặng xe càng âm. Nếu ăn mép ngoài là do góc camber đang dương. Cái này không có gì đáng lo bác đem tới hãng chỉnh lại là ok.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Auto22 nói đúng. Chỉ có điều không cần đem vào hãng mà chỉ cần xem khi có tải độ méo lốp ép bên trong bao nhiêu mà chỉnh đòn xoắn cho hợp lý ( không chỉnh khi đang có tải vì ren ốc hỏng hết ngay). Vài lần sẽ hết, cái này chỉnh cảm tính chứ đem vào hãng nó chỉnh đúng thông số nhưng dân mình toàn chở quá tải thì như không.

auto22

Tài xế O-H
Auto22 nói đúng. Chỉ có điều không cần đem vào hãng mà chỉ cần xem khi có tải độ méo lốp ép bên trong bao nhiêu mà chỉnh đòn xoắn cho hợp lý ( không chỉnh khi đang có tải vì ren ốc hỏng hết ngay). Vài lần sẽ hết, cái này chỉnh cảm tính chứ đem vào hãng nó chỉnh đúng thông số nhưng dân mình toàn chở quá tải thì như không.

Bác yên tâm cứ đem vào hãng đi đừng tụ làm rồi hư xe đi đó . Nếu xe bác ở DakLak đem tới em đảm bảo bác chay không vấm đề gì . Xe kia CAREN chạy 1 thời gian bị em chỉnh lại thì chỉ có chạy miệt mài

chairman88

Tài xế O-H
Ðề: K2700ii

Bác kiểm tra xem có gì zơ không. mới 500km thì chưa thể, còn nếu mà xe cũ thì cần phải kiểm tra kĩ. dưi trù là sẽ sai độ chụm của xe. bác chỉ cần lấy thước đo kiểm tra là được 2mm là chuẩn đó.nhưng nhớ thay lốp đã nhá

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Ðề: KIA K2700ii chạy khoảng 500Km lại bị ăn vỏ không đều

Auto22 chú ý xe Carens chỉ chỉnh được độ chụm thôi bạn à. Góc đứng ( camber ) cố định ( chỉ cho phép thay cao su ).

mrdp

Tài xế O-H
Ðề: KIA K2700ii chạy khoảng 500Km lại bị ăn vỏ không đều

Bác kiểm tra lại độ chum, bi may ơ xem có quay ca , kém ,siết có lỏng quá không kiểm tra rô tuyn ba ngang ,ba rọc , đổ đảo la răng xem sao bệnh ăn lốp có rất nhiều nguyên nhân bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên