Kia moning 2011 ra khói và nhớt ở đít bô

hung dong anh
Bình luận: 75Lượt xem: 7,397

target

Tài xế O-H
bác chém bừa nhưng cũng có lý nhưng em thiết nghĩ nếu quá nhiệt đến mức đó thì thổi gioăng hoặc kim nước sẽ lên cao.
em cũng nghĩ như cụ ạ. nhưng qua một số kinh nghiệm làm xe em thấy trường hợp này cũng có thể.
động cơ kapa cho công xuất cao. nhiệt độ làm việc cũng tối đa. cho lên chỉ quá ở mức vẫn cho phép chưa đến mức hot!!!. nó đã sẩy ra tình trạng kẹt xéc măng khói và ra nhớt.
một số nguyên nhân cho thấy chỉ chạy một hồi khi nóng máy, mới dẫn đến hiện tượng trên.
như vậy em kết luận rất có thể do nhiệt độ.!

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H
cháu

nhà cháu cũng xin đóng góp một chút ah.
nếu do dầu lọt qua đường nào đó ra ống xả và bị đốt thì chắc chắn một điều khói ở ống xả sẽ có màu trắng, đằng này xe của bác ấy đang có khói màu xanh cơ mà??????
nhà cháu gắp rất nhiều xe ra khói màu trắng này rồi nhưng là máy tubor ra khói do phớt tubor hỏng.
thêm một dữ kiện nữa là bugi khong có chút muội than nào?????? cái này cũng làm thêm cho anh em một lời giải thích khó vì nếu dầu lọt vào buồng đốt chắc chắn sẽ sinh ra muội than và muội than ấy sẽ bám vào bugi. nhưng ở đây bugi ngon lành!!!
thưa các cụ.em đoán là có con chuột nhắt chui vào ống xả và toi ở đó các cụ ạ. hehehe...
[MERGETIME="1405523458"][/MERGETIME]
con này vẫn chưa ok à cụ chủ thớt
chủ đề này đã lâu lắm rồi mà chưa giải quyết xong à các cụ?
[MERGETIME="1405523474"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1405523626"][/MERGETIME]

nguyentrongdai

Tài xế O-H
thưa các cụ.em đoán là có con chuột nhắt chui vào ống xả và toi ở đó các cụ ạ. hehehe...

em lam

cho em góp ý tý nhé.em làm loại này nhiều rúi.trước mặt bác thay cho em cái van thông hơi và vệ sinh cái họng hút bằng xăng thật sạch và cho nổ 1 lúc là hết khói.nếu chưa hết thì bác mới tiến hành nghi vấn về xecmang bác nhé.

bungati2012

Tài xế O-H
xe này xong chưa cụ
theo em thì nó không sao cả
cụ kiểm tra lai dầu máy xem có nhiều quá không ,xe này chỉ để dầu ở giữa min và max hoặc ít hơn tí.không được để tới mã không thì sẽ bị hiên tuogn trên.
em gặp mấy lần rùi cụ cứ giảm lượng dầu máy đi rùi đạp ga cho ra hết khói và muội đen còn xót lại là oki

hung dong anh

Tài xế O-H
xe này xong chưa cụ
theo em thì nó không sao cả
cụ kiểm tra lai dầu máy xem có nhiều quá không ,xe này chỉ để dầu ở giữa min và max hoặc ít hơn tí.không được để tới mã không thì sẽ bị hiên tuogn trên.
em gặp mấy lần rùi cụ cứ giảm lượng dầu máy đi rùi đạp ga cho ra hết khói và muội đen còn xót lại là oki
Báo cáo cụ như em đã trình bầy từ trước là em chỉ thay dầu mới song là thấy ko khói nữa và kể từ đó đêns nay đã hơn sáu tháng rồi . Và khách đã bán xe cho ngừoi khác , nhưng run rủi thế nào thì người đó đi được nửa tháng lại bị khói như trước và cũng ra cả nhớt như trước và lại mang đến em kiểm tra . Em đã quyết định mở hơi ra kiểm tra và thấy đúng như một số cụ phán đoán : toàn bộ xéc măng dầu của 3 máy đều bị kẹt nên không gạt được dầu nên sinh ra khói và nhớt . Em đã thay bộ xéc măng khác rồi lắp lại là thấy hết khói , phớt gits em thấy vẫn mềm ngon nắm nên không thay . Em kết luận là tất cả là do xéc măng dầu , dòng này xéc măng mỏng ,yếu nên dễ bị kẹt ,dính . Vậy em xin báo các cụ biết ạ.

vietduy234

Tài xế O-H
Em vừa làm con nư bác khi sáng.không phải xec mang đâu do van thông hơi ở trên nắp gian cò bị hongr nên nhớt vào buồng đốt đó.bác thay la hết đó

tranminhnhan

Tài xế O-H
theo mình xe của bạn có thể bị ở bầu trợ phanh rồi.bạn lấy kìm chết kẹp đường chân không vào bầu trợ lực phanh rồi ga thử xem có hết khói không.mình dự xe bạn bị dầu phanh lọt vào bầu trợ lực rồi.còn nếu bạn nghĩ xéc măng,bạn xả dầu máy thay dầu mới dùng loại castrol 10w-40 đổ tới tối thiểu bạn nổ máy chạy thử xem có hết khói không.nếu hết khói bạn châm đủ dầu thử tiếp,hết khói chứng tỏ xe không bị xéc măng mà xe của bạn chạy qua nước ngập các te..trước khi bạn tháo mặt máy bạn tháo một phớt gits xem có bị nứt ,cứng không,nếu có hiện tượng nứt máy ăn dầu theo đường phớt git nếu là phớt git bạn xem lại bài thay phớt git không tháo mặt máy chúc bạn thành công.
phớt git là cái gi vậy bác

truongbg01

Tài xế O-H
Ðề: Kia moning 2011 ra khói và nhớt ở đít bô

Cụ nghi ngờ vậy thì cứ thế mà quết thôi
em cũng chỉ ngi dc như cụ
xe đột nhiên bị thì em nghĩ ro xecmang nhiều hơn
nếu tự dưng bị thì khả năng cao là phớt gít rùi .cứ cụ tháo lắp đạn có ra thảo chúc cảm và kiểm tra phớt ghít hồng biết ngay .thấy bộ mới vào là ok liền .ko cần tháo mặt mày cũng thấy đc phớt ghi nhà nếu kông biết làm thì alo lại

dinh88

Tài xế O-H
Em phỏng là xe bác ra khói trắng đúng không, nếu bị vậy chắc là do van PCV rồi. Thay mới là Ok chứ nếu secmang thì máy chắc chạy yếu. xe MORNING KAPPA 3 máy hay bị hư lắm

tempra

Tài xế O-H
dòng xe cũ nhập khẩu để lâu không chạy nên dầu bám ở xéc măng keo lại làm xéc măng không gạt hết dầu sinh ra khói,khắc phục hiện tượng này các cụ nên đổ dầu bôi trơn loãng và dùng phụ gia vệ sinh buồng máy trộn vào xăng chạy một thời gian sẽ hết,không nên bổ máy mất zin

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên