Kia Spectra làm máy bị kêu mặt máy

hunghanam
Bình luận: 71Lượt xem: 5,393

ledoan

Tài xế O-H
- Chào bạn !
- Khi thay con đội mới thí không cấn đánh dấu,nhưng con đội xử dụng lại phải như vậy,cò và con đội trong quá trình hoạt động có độ mòn,cho nên phải làm dấu,tôi đã gặp trường hợp này nhiều rồi bạn ơi
Tôi làm mãi có dao đâu .quan trọng là dầu mỡ tốt máy phải sạch

hunghuyndaiqn

Tài xế O-H
Chào các cụ. Em gặp con mazda 626 cũng thế. Theo em nếu áp suất nhớt ok rồi thì cụ kt lại khi nổ máy 1 tiếng sau con đội nào kém thì thay con đó, và lần sau khi tháo cụ cũng đánh dấu vị trí các von đội vì nó sẽ ảnh hửơng tới tiếng kêu.

ledoan

Tài xế O-H
- Làm gì có chạm đến 1=>2 vạch ông bạn
Đã từng gặp bác ak pajero 3.5 lắp nhầm quả đời khác cao hơn tí kết quả nổ máy kêu cành cạch như con đội .rỡ mặt máy chỉ thấy vết xu páp rất mờ nhìn kĩ mới thấy .lúc đầu mới nổ rất êm sau nóng máy càng ngày càng rõ

ledoan

Tài xế O-H
của em thì lúc đầu nổ lên êm ru nhưng 30 phút nóng máy lên kêu vậy làm sao mà đấm quả được áp suát dầu em thay bơm mới bạc bien bale em mài lại trục thay mới vậy thì đường dầu coi như em kiểm soát gần hết chỉ còn một chỗ em chưa kiểm soát được đó là nòng chén của con đọi ở mặt quy lát sợ rộng tụt áp và thứ 2 có thể con đội ko giữ được áp do hòn bi và lò xo của nó kém em đề ngị thay đội chủ bảo tồn tiền sợ ko hết bênj nên em
ko tự tin lắm cũng lăn tăn
Bác chủ xong em này chưa .thông tin để anh em biết kết quả với

hunghanam

Tài xế O-H
Đã từng gặp bác ak pajero 3.5 lắp nhầm quả đời khác cao hơn tí kết quả nổ máy kêu cành cạch như con đội .rỡ mặt máy chỉ thấy vết xu páp rất mờ nhìn kĩ mới thấy .lúc đầu mới nổ rất êm sau nóng máy càng ngày càng rõ
chẳng lẽ em lại bị như trên mà lúc ráp em cũng kt đỉnh piston mà mặt quy lát lõm nữa nên em nghĩ ko thể bị đấm đỉnh được

hunghanam

Tài xế O-H
thưa các bác em vẫn thường làm bon đội thuỷ lực thứ nhất em ko mấy khi đánh dấu vì em làm mấy con rùi xả xong mồi cho tý dầu ấn mềm mềm là bắt vào nổ 30 phut con nào là êm ko có thì hết thuốc chữa luôn em chịu thua luôn vậy mới hỏi anh em tư vấn thay đội hay cả mặt máy hay có pp nào hợp lý ko có thay rùi vẫn kêu thì em ko có gì mà bàn chỉ còn đao hố chui xuống đât cho xong

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên