Kia sportage báo lỗi p200A

dangtam03yt
Bình luận: 31Lượt xem: 3,102

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Hiện tượng này nhà cháu nghi hỏng con cảm biếm Map sensor lắm .Nó sai chỉ số và không tương thích nên phát sinh lỗi nhưng không hiện đèn check .Cụ liều một phen mượn tạm con cảm biến của xe khác lắp thử vào xem sao .Nếu không hết thì chỉ do nguyên nhân mach thôi.

dangtam03yt

Tài xế O-H
Hiện tượng này nhà cháu nghi hỏng con cảm biếm Map sensor lắm .Nó sai chỉ số và không tương thích nên phát sinh lỗi nhưng không hiện đèn check .Cụ liều một phen mượn tạm con cảm biến của xe khác lắp thử vào xem sao .Nếu không hết thì chỉ do nguyên nhân mach thôi.
Để hôm nào khách quay lại em thay thử xem.data thì map sensor vẫn báo và có thay đổi lúc e đề máy ạ.

TienThanh90

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác,hôm nay em làm xe nổ dc rồi.Lỗi ấy không liên quan đến việc ko nổ máy .Nhưng em vẫn chưa xóa được.Dự là phải tháo cổ hút ra xem cánh gạt với xem lại cái intake manifold runner control như thế nào đã.À.thêm 1 chi tiết nữa là xe có lỗi nhưng lại không hiện đèn check.sư phụ em bảo đó là 1 dấu hiệu tèo ecu không biết có đúng không.
bác thử rút một cảm biến nào đó xem đèn check có nỗi không là biết liền à

dangtam03yt

Tài xế O-H
Xe đã quay lại các bác ạ.bh thì em nó ko nổ dc thật.mặc dù xăng điện vẫn có(cái này em đảm bảo)em đưa các thông số khi bật khóa các bác giúp e với nhé,vì e ko up dc hình lên.
idle RPM 910
MAP signal voltage 4v
Intake man pressure 1001,7 hpa(lạ)
o2 downstream 0,4v
O2 upstream 2,0v
Con này là xe xuất Mỹ,2.4l bác nào có data chuẩn của em nó không gửi e với.
Em sẽ gửi ảnh sau ạ.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Cụ kiểm tra theo thông số này nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên