Kiểm tra ắc quy còn hay hết

lieukhai
Bình luận: 33Lượt xem: 4,488

vietdung1510vn

Tài xế O-H
thì nếu bị trường hợp này thì ta cứ mua một bình ắc quy mới về rồi kiểm tra ngược lại bóng đèn,nếu bóng không sáng thì thay bóng mới bác à.
thế là mua ác quy mới để kiểm tra ác quy cũ rồi. trao đổi với bác vậy thôi, khi thử ta lấy bóng thử tốt là thử được, làm thợ điện thì luôn có 1 bóng thử đảm bảo, lâu cũng có hư bóng nhưng ít bác ha

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
thế là mua ác quy mới để kiểm tra ác quy cũ rồi. trao đổi với bác vậy thôi, khi thử ta lấy bóng thử tốt là thử được, làm thợ điện thì luôn có 1 bóng thử đảm bảo, lâu cũng có hư bóng nhưng ít bác ha
Vậy hả bác. Tôi lại chẳng có bóng đèn thử nào cả. Chán thật, mình không phải thợ điện xịn rồi

HHH.H3

Tài xế O-H
Lấy cọng dây điện quẹt cọc + - lửa mạnh là bình mạnh .nếu bình hết thì đi sạc rồi thử .sạc ko vào điện thì mua bình mới .xóm em làm như thế trước tới h

voimamutonline

Tài xế O-H
+ Cách chính xác nhất để kiểm tra acquy đó là dùng thiết bị chuyên dùng (thiết bị này thường thì ở những cửa hàng acquy sẽ có bán)

+ Cách thứ hai thường làm ở nhà: trước tiên sạc đầy điện cho ắc quy sau đó dùng một tải lớn ví dụ bóng đèn công suất lớn mắc vào ắc quy, sau đó căn cứ vào dòng điện tiêu thụ (lấy công suất chia cho điện áp) sẽ tính được thời thời gian mà acquy xả hết điện. Nếu như ac quy hết điện trước thời gian tính toán thì acquy đã hỏng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên